ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคัดกรองกลุ่มเสี่ยงเบาหวานความดัน 35 ปีขึ้นไป เทิดไท้  (อ่าน 13384 ครั้ง)

ออฟไลน์ narakkhon

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียนอาจารย์ชัยพร
ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยเขียนตรงคัดกรอง 35 ปีขึ้นไปเทิดไท้องค์ราชันย์  ให้ Link ตรง service เลยได้ไหมค่ะ เพราะจะได้ไม่ต้องคีย์ซ้ำซ้อนค่ะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D ได้ก็ดีครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ numkum

• Full Member
 :o เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ  :o
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
Mail: numkoum@gmail.com
server:IBM X3100 RAM 6 GB
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด
ขึ้นระบบ 15 มกราคม 2553
โดยทีม Admin รพ.ศรีนคร

ออฟไลน์ Kanda

• Sr. Member
  • Kanda
    • กานดา
ไม่เห็นด้วยค่ะ เพราะว่าการที่เราไปเพิ่ม service ก็ต้องวินิจฉัยโรคด้วยข้อมูลถึงจะสมบูรณ์ แต่ได้ไปฟัง สปสช.ชี้แจง เขาให้หลีกเลี่ยง พวกตระกูล Z ใน OP PACKEG แต่ถ้าเป็น PP PACKEG  ได้ (สมควรทำอย่างไรกับระบบงานเชิงรุก) เพิ่ม VISIT กันไหมคะ
Suttibak1@hotmail.com
โรงพยาบาลกรุงเทพจุรีเวช ร้อยเอ็ด รพ.ขนาด 101 เตียง

ออฟไลน์ u2th

Export เข้าออนไลน์ ได้ คงดี

ไม่ต้องคีย์ ในโปรแกรมออฟไลน์อีก

ส่วน มันจะผ่าน จะเพิ่ม เรกคอรด หรือ เปล่า ให้ เครื่องมือตรวจเอา ละกันครับ

ดัน โปรเจก ด้วยคน ครับ
Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com

ออฟไลน์ icon_teams

ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยเขียนตรงคัดกรอง 35 ปีขึ้นไปเทิดไท้องค์ราชันย์  ให้ Link ตรง service เลยได้ไหมค่ะ เพราะจะได้ไม่ต้องคีย์ซ้ำซ้อนค่ะ  ขอบคุณค่ะ
Link ตรง service ในส่วนคัดกรองเทิดไท้ฯและคัดกรอง 2Q9Q ผมทำในส่วนการบันทึกข้อมูลสามารถบันทึกข้อมูลทั้งในส่วนการคัดกรองและ One Stop Service โดยไม่ต้องกรอกข้อมูลหลายครั้ง ซึ่งทำไว้แล้วทั้งใน Edata PCU เดี๋ยวหลังรับเสด็จฯ ประมาณกลางเดือน ม.ค. จะอัพให้ดลองใช้กันครับ  :D
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ auto_iit5

Link ตรง service ในส่วนคัดกรองเทิดไท้ฯและคัดกรอง 2Q9Q ผมทำในส่วนการบันทึกข้อมูลสามารถบันทึกข้อมูลทั้งในส่วนการคัดกรองและ One Stop Service โดยไม่ต้องกรอกข้อมูลหลายครั้ง ซึ่งทำไว้แล้วทั้งใน Edata PCU เดี๋ยวหลังรับเสด็จฯ ประมาณกลางเดือน ม.ค. จะอัพให้ดลองใช้กันครับ  :D
ขอบคุณล่วงหน้าคับ รออยู่
Mr.Jaras
MSN : auto_iit5@hotmail.com
อบรม Admin โดยทีม สสจ.ร้อยเอ็ด 27-29/05/2552
HOSxP-PCU 13 แห่ง ขึ้นระบบเอง 01/04/2552
อบรม HOSxP-PCU โดย BMS ชะอำ 17-19/08/2552
HOSxP_PCU 3.52.6.7 + Update
CentOS 5.5x86_64+ Percona-Server-51-5.1.59 ,Server Core2 Quad 8400 ,HDD SATA 500 G ,RAM 4 G

ขอบคุณ"ปัญหา"ที่ทำให้เรารู้จักคำว่า"ประสบการณ์"

ออฟไลน์ numkum

ขอบคุณล่วงหน้าคับ รออยู่

;D ;D รอ ครับ รอ  ::) ::)
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
Mail: numkoum@gmail.com
server:IBM X3100 RAM 6 GB
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด
ขึ้นระบบ 15 มกราคม 2553
โดยทีม Admin รพ.ศรีนคร

ออฟไลน์ kangmufc

• Newbie
  • *
ดันๆๆอีกคนครับ รออยู่นะครับ เยี่ยมเลยครับ
ขึ้นระบ Hos xp_pcu 1 ม.ค. 2553
อบรมโดย สสอ.ปัว จ.น่าน
ใช้ server Cent OS
ชื่อ เก่ง ครับ (แต่ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ครับ)
เกรียงไกร  สุตะวงศ์
สอ.สันทะ อ.นาน้อย จ.น่าน
โทรศัพท์ 085-2692325
MSN  kangmufc@hotmail.com
skype  kangmufc

ออฟไลน์ icon_teams

ผมอัพโหลดให้แล้ว ตั้งแต่ปลายเดือน มกราคม สามารถดาวน์โหลดทดลองใช้ได้เลยครับ..
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
คัดกรองกลุ่มเสี่ยงเบาหวานความดัน 35 ปีขึ้นไป เทิดไท้

เขาว่าจะยกเลิก NCD2009 แล้วนะครับ
มีประชุมแนวทาง วันที่ 24-25 กพ. ที่ ชะอำ ทุก สสจ.นะครับ

เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
 ;D หนับหนุน ด้วย อิอิ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ tawesak

• Newbie
  • *
  • sormprakhon@hotmail.com
คัดกรองกลุ่มเสี่ยงเบาหวานความดัน 35 ปีขึ้นไป เทิดไท้

เขาว่าจะยกเลิก NCD2009 แล้วนะครับ
มีประชุมแนวทาง วันที่ 24-25 กพ. ที่ ชะอำ ทุก สสจ.นะครับ

ผลการประชุมแนวทางฯ  เป็นยังงัย  รบกวนแจ้งสมาชิกทราบด้วยนะครับ  รออยู่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
Thaweesak  Sormprakhon : นวก.สาธารณสุข สอ.โคกรัง อ.ประโคนชัย  จ.บุรีรัมย์
Server : Intel CORE 2 QUAD Q8200 ; Ram: 4 Gb:           OS: Win XP
มกราคม 2552 ทีม Admin Buriram

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
 ;D ;D รอฟังผลเช่นกันครับ +1
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +