ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอธิบายความซ้ำซ้อนของข้อมูล 18 แฟ้มด้วยครับ  (อ่าน 4749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auing

• Sr. Member
  • " *-* "
  • Respect: 0
เวลาเราส่งออกข้อมูล 18 แฟ้มแล้วเอาไปประมวลผลกับโปรแกรม op/pp ต่างๆ  แล้วตรงข้อมูลผลการตรวจสอบแฟ้มก็จะ
ได้ Error code  มาให้เราตามแก้ไขอย่างเช่น ถ้าเป็น ANC ตรวจสอบแล้วมีผลการซ้ำซ้อนของข้อมูล เราก็จะตามไปแก้ไขคือด้วยวิธีการใดๆ ก็แล้วแต่  ผมงงอยู่ว่าเราไปเปิดดู ไฟล์นั้นข้อมูลข้างในมันมี บรรทัดที่มันเหมือนกัน มันเกิดจากอะไรครับ  .....  เกิดจากการลงข้อมูล  ??? ??? ??? ???  หรือว่าเกิดจากคนไข้มา 2 vn(ก็ไม่น่าเกี่ยว) ??? ??? ??? หรือว่าเกิดจากการส่งออกของโปรแกรม ??? ??? ??? ???   หรือว่าเป็นเพราะโปรแกรมประมวลผล ??? ??? ???    อ.ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ  ผมจะได้กระจ่างก่อนที่จะเอาไปนำเสนอในที่ประชุม          ขอบคุณครับ
Santisuk Hosp
Mr.NOPHADON,>เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญการกินเป็นพิเศษ
MSN      : auinga@hotmail.com    
Server   :   HP, Cen OS 6.4 64 bit, Ram 2 G 
Hosxp structure version    : 3.56.8.21, MariaDB 5.5.32
HOSxP Start : 13092549

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
Re: ช่วยอธิบายความซ้ำซ้อนของข้อมูล 18 แฟ้มด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 14:24:28 PM »
0
เวลาเราส่งออกข้อมูล 18 แฟ้มแล้วเอาไปประมวลผลกับโปรแกรม op/pp ต่างๆ  แล้วตรงข้อมูลผลการตรวจสอบแฟ้มก็จะ
ได้ Error code  มาให้เราตามแก้ไขอย่างเช่น ถ้าเป็น ANC ตรวจสอบแล้วมีผลการซ้ำซ้อนของข้อมูล เราก็จะตามไปแก้ไขคือด้วยวิธีการใดๆ ก็แล้วแต่  ผมงงอยู่ว่าเราไปเปิดดู ไฟล์นั้นข้อมูลข้างในมันมี บรรทัดที่มันเหมือนกัน มันเกิดจากอะไรครับ  .....  เกิดจากการลงข้อมูล  ??? ??? ??? ???  หรือว่าเกิดจากคนไข้มา 2 vn(ก็ไม่น่าเกี่ยว) ??? ??? ??? หรือว่าเกิดจากการส่งออกของโปรแกรม ??? ??? ??? ???   หรือว่าเป็นเพราะโปรแกรมประมวลผล ??? ??? ???    อ.ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ  ผมจะได้กระจ่างก่อนที่จะเอาไปนำเสนอในที่ประชุม          ขอบคุณครับ
ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นอะไร ส่งออกอยู่ครับ
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ Auing

• " *-* "
Re: ช่วยอธิบายความซ้ำซ้อนของข้อมูล 18 แฟ้มด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 14:42:56 PM »
0
ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นอะไร ส่งออกอยู่ครับ

3.53.8.5    ครับ
Santisuk Hosp
Mr.NOPHADON,>เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญการกินเป็นพิเศษ
MSN      : auinga@hotmail.com    
Server   :   HP, Cen OS 6.4 64 bit, Ram 2 G 
Hosxp structure version    : 3.56.8.21, MariaDB 5.5.32
HOSxP Start : 13092549

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 15:05:33 PM »
0
ลองเวอร์ชั่นตั้งแต่ 3.53.9.9 อีกทีครับ แล้วมาบอกผลอีกทีครับ
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ Oct. Man

• > ชีวิตคือการต่อสู้ ทั้งที่รู้ว่าไม่แพ้หรือชนะ <
    • โรงพยาบาลบางขัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 20:29:23 PM »
0
รู้สึกว่าตั้งแต่เวอร์ชั่น 3.53.9.3 เป็นต้นมา จะได้รับการแก้ไขปัญหาในส่วนนี้แล้วครับ  :)
suthep sakunchotiphong<>bangkhan hospital <> Nakhonsitamarat email :bangkhun@hotmail.com,<>Tel. 075371081
<Master server>CentOS 7.0 Mysql 5.7.16-10 Ram 32.0 GB database 3.61.10.31 update ล่าสุด 13/12/2561
<Slave server >CentOS 7.10 Mysql 5.7.16-10 Ram 16.0 GB database 3.61.10.31 ...

ออฟไลน์ icon_teams

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 15:36:32 PM »
0
มีข้อมูลบรรทัดเดียวกัน ข้อมูลเหมือนกัน เท่าที่เคยเจอเป็นไปได้ว่า มี Patient 1 ระเบียน แต่มี Person ที่มี CID เดียวกับ Patient 2 ระเบียนครับ แก้ไขโดยการรวม Person ก็ได้ครับ
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a