ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการ insert ข้อมูลลงในตาราง ที่มี key เป็น id ที่เอามาจาก ตาราง serial  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
ต้องการเขียน คำสั่งให้ ทำการ insert ข้อมูลที่ select มาจากหลายๆตาราง ลง ใน ใดตารางหนึ่ง แต่ตารางที่จะทำการ insert ข้อมูลลงไปนั้น ได้ใช้ id ที่ run มาจาก ตาราง serial ครับ. ต้องการเพิ่มที่เดียวหลายๆ record ครับ
จะต้องทำยังไงครับผม.
ขอบคุณครับ
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ saxmaxx

• Full Member
  • Respect: +2
ก็เพิ่มrecordหลายๆrecord ผ่านnavincat

อย่างเช่นผมนำเข้าrecord ตาราง pp_special ผ่านnavincat เสร็จแล้ว
ผมก็จะมาดุที่recordสุดท้ายว่าidเท่าไหร่
แล้วก็มาupdateในตารางserrial   ดังรูป
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา.....

pongrawe  traisarsri  กอล์ฟ 
รพช. บางไทร  จ.พระนครศรีอยุธยา
Master : DELL R440 Ram 64GB
 ขึ้นเต็มระบบ 13 มี.ค.63
HOSXE