ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการรายงานสำหรับผู้มีปัญหาสถานะและสิทธิ  (อ่าน 4033 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanachnun

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ไม่ทราบว่าใครมีรายงาน ipd ผู้มีปัญหาสถานะและสิทธิ รูปแบบข้อมูลตามแบบ web state ของกระทรวงสาธารณสุขบ้าง

ออฟไลน์ ทานน้ำ

• Full Member
  • ดวงพร ประกาศ(จอย) ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบฺBMS
  • Respect: +1
Re: ต้องการรายงานสำหรับผู้มีปัญหาสถานะและสิทธิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 14:30:11 PM »
0
รายงานที่ว่านี่อยู่ sheet ไหนเหรอคะ ในนั้นมีข้อมูลอยู่ 3  sheet เลยค่ะ

BMS Call Center
ดวงพร  ประกาศ(จอย)
ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ต้องการรายงานสำหรับผู้มีปัญหาสถานะและสิทธิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 14:58:48 PM »
0
ดึงตาม  pttype ที่ให้รหัสว่า..หมายถึง ผู้มีปัญหาสถานะสิทธิ โดยนับจาก ipt.pttype หรือ an_stat.pttype ได้ไหมครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ wanachnun

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 16:48:30 PM »
0
อยู่ใน sheet ที่ชื่อว่า ipd คะ เป็นโครงสร้างตามแบบกระทรวงสาธารณสุขคะ จนท.คอมที่ รพ.พยายามทำความเข้าใจแต่ยังไม่สำเร็จ รบกวนผู้รู้ช่วยที่คะ เกินความสามารถพยาบาลอย่างเรา

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 20:36:58 PM »
0
เอาจาก 12 แฟ้ม DRG มาแสดงผล join table ก็ได้ครับ..เลือก condition ที่สิทธิการรักษา INSCL
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x