ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งข้อมูล18แฟ้มแล้วข้อมูลงานเชิงรุกไม่มีข้อมูลโดยเฉพาะแฟ้ม PP,MCH  (อ่าน 6235 ครั้ง)

ออฟไลน์ monchai

• Full Member
  • Respect: 0
เรียนอาจารย์ทุกท่านผมลองทดสอบส่งข้อมูล18แฟ้มเวอร์ชั่น 3.53.5.25 แล้ว  ข้อมูลงานเชิงรุกไม่มีข้อมูล  หรือมีข้อมูลน้อยมาก  โดยเฉพาะแฟ้ม pp,mch  ไม่มีข้อมูล  ไม่ทราบว่าผมไม่ได้ทำงานในส่วนงานใด  งานเชิงรุกแต่ละแฟ้มสัมพันธ์กับตารางใน mysql  ตารางใดบ้างครับ  จะนำไปตรวจสอบกับฐานข้อมูล  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 :) อันดับแรก แม่และเด็ก จะต้องมีชื่อ เลขบัตร ครบในบัญชี 1 ครับ
- MCH จะหมายถึงการดูแลหลังคลอด ซึ่งจะอยู่ที่บัญชี 2 จะต้องมีการลงให้สมบูรณ์ตั้งแต่งานฝากครรภ์ เมื่อคลอดแล้วจะต้องลงข้อมูลการคลอดแม่ และมีการตรวจหลังคลอด (ซึ่งจะต้องอยู่ในปีงบ 2553ด้วย)  สิ่งสำคัญคือจะต้องลงข้อมูลการคลอดก่อน แฟ้ม MCH จึงจะถูกส่งออก

- PP คล้ายๆกับ MCH แต่เพียงเปลี่ยนจากตรวจเยี่ยมหลังคลอดแม่ เป็นตรวจเยี่ยมลูกแทน ซึ่งจะต้องลงข้อมูลการคลอด ของเด็กก่อนเช่นกัน (ซึ่งอยู่ในบัญชี 3) และมีการตรวจเยี่ยมหลังคลอดเด็ก ในอยู่ในปีงบ 2553 เช่นกันจึงจะได้ Point ครับ

ลองดูคร่าวๆ ตามนี้ก่อนแล้วกันครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

MCH  = บัญชี 1 person มีข้อมูลแล้ว,งานฝากครรภ์ person_anc  person_anc_service,ข้อมูลการคลอด labor,การตรวจหลังคลอด (ตาราง Labor หรือเปล่าไม่แน่ใจ)

PP = บัญชี 1 person  มีข้อมูล,ข้อมูลคลอดของเด็ก  Labor,บัญชี 3 Person_wbc,Person_wbc_service

ตารางที่บันทึกข้อมูลที่เกี่ยวข้องทั้ง 2 แฟ้ม  เท่านี้หรือเปล่าครับ  และจะต้องบันทึกให้ครอบคลุมขนาดไหนครับ

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
 ;D MCH ลองดูตามนี้ครับ (บัญชี 2)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion

;D PP ลองดูตามนี้ครับ (บัญชี 3)  แต่แฟ้มนี้ อ.mn ยังส่งออกไปทั้งหมดอยู่ (รวมที่จำหน่ายออกไปแล้ว) ทำให้เวลาตรวจสอบกับโปรแกรมดูเหมือนมี error เยอะ

ขอบคุณมากครับ
ผมจะลองตรวจสอบการบันทึกข้อมูลของโรงพยาบาลผมดูครับ

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
ขอบคุณมากครับ
ผมจะลองตรวจสอบการบันทึกข้อมูลของโรงพยาบาลผมดูครับ
;D ;D ;D มีโอกาสก็เข้าอบรม admin ภูมิภาคสักรุ่นนะครับ ตรงประเด็นที่ท่านสงสัยเลย ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
ได้ความรู้เพิ่มอีกและ...ตรงกะที่อยากทราบเลยนะคะ ว่า กรอก หน้าไหน  ส่งออกบัญชีไหน ...ขอบคุณนคะ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ Kanda

• Sr. Member
  • Kanda
    • กานดา
ได้ความรู้แล้วก็เข็น จนท.ช่วยบันทึกให้ได้นะคะ5555 ไม่งั้นได้บันทึกเองนะจ๊ะ.. ขอบอก
Suttibak1@hotmail.com
โรงพยาบาลกรุงเทพจุรีเวช ร้อยเอ็ด รพ.ขนาด 101 เตียง