ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตประชาสัมพันธ์โครงการประชุมเครือข่ายผู้ใช้ hosxp  (อ่าน 6946 ครั้ง)

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
เรียน เพื่อนๆ  admin 
      ตามที่ได้เคยแจ้งไว้ในเวปบอร์ดของ hosxp นะครับ เรื่องการจัดประชุมเครือข่าย โรงพยาบาลชุมชนที่ใช้ hosxp ซึ่งโครงการได้อนุมัติเรียบร้อยแล้ว ผมจึงอยากเชิญชวนเพื่อน admin ที่ได้แจ้งความจำนงจะเข้าร่วมประชุม พูดคุย ปรึกษาหารือ และวางแผนการพัฒนาเครือข่ายเพื่อช่วยเหลือกันต่อไป ในวันที่ 18-19 พฤษภาคม 2552 ที่ภูนาคำรีสอร์ท ซึ่งเป็นรีสอร์ทที่มีบรรยากาศสวยงามมาก ซึ่งจะจัดประชุมในบรรยากาศสบายๆ ครับ และมีทริปสำหรับขี่จักรยานชมเมืองด่านซ้าย พร้อมแจกโปรแกรมต่างๆ ที่เหมาะสำหรับ admin ที่ใช้ร่วมกับโปรแกรม hosxp ด้วยครับ

การประชุมครั้งนี้ จัดเป็นครั้งแรก รับจำนวนจำกัดไม่เกิน 30 คนนะครับ โดยมีค่าใช้จ่ายร่วมอาหารและที่พัก 2,000 บาท ต่อ/คน และต้องขอสงวนสิทธิที่จะไม่รับเกินครับ เนื่องจากข้อจำกัดในการการติดต่อประสานงานกับทางสถานที่ประชุมครับ  กรุณาแจ้งกลับมาที่ผมก่อนวันที่ 30 เมษายน นะครับ และผมได้แนบหนังสือเชิญประชุมมาด้วยแล้ว ส่วนหนังสือตัวจริงจัดส่งไปให้ทางไปรษณีย์ครับ

หมายเหตุ โรงพยาบาลที่แจ้งความจำนงมานะครับ
1.โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์       
2.โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชนครไทย จ.พิษณุโลก      
3.โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชบ้านดุง จ.อุดรธานี       
4.โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสว่างแดนดิน จ.สกลนคร   
5.โรงพยาบาลนาแห้ว จ.เลย            
6.โรงพยาบาลเอราวัณ จ.เลย             
7.โรงพยาบาลหนองวัวซอ จ.อุดรธานี        
8.โรงพยาบาลหนองหาน จ.อุดรธานี         
9.โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู         
10.โรงพยาบาลศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู         
11.โรงพยาบาลทุ่งฝน จ.อุดรธานี            
12.โรงพยาบาลพรรณนานิคม จ.สกลนคร
13.โรงพยาบาลเขาค้อ         

ที่พัก http://www.phunacomeresort.com
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

• HOSxPMAN
    • -
รพ.ที่รับหนังสือแล้ว ช่วยแจ้งยืนยันการมาให้ทราบทางอีเมล์หรือทางโทรศัพท์ด้วยนะครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ vniwat

• Respect: +3
    • www.bandunghospital.com
รพร.บ้านดุง
1. นายนิวัฒน์ วงศ์ประทุม  เจ้าพนักงานเวชสถิติ ชำนาญการ
2. นายอมรินทร์   กิคอม  นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ครับผม
นิวัฒน์ วงศ์ประทุม เจ้าพนักงานเวชสถิติ รพร.บ้านดุง จ.อุดรธานี
HOSxP ver 3.0
ขึ้นระบบ 1 เม.ย.51
HOSxP XE4.0
ขึ้น ระบบ บ.BMS 1 ตุลาคม 2558

ออฟไลน์ redfireball

• Full Member
  • คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
ผมเอาหนังสือฉบับร่างที่พี่ส่งให้ทางเมล์ยืนไปแล้ว เดี๋ยวเอาฉบับสมบูรณ์ยื่นใหม่อีกรอบครับ
แต่ 28-30 ที่วังน้ำเขียว อนุมัติแล้ว เดินทาง 27 แต่ที่พักเต็ม คงต้องหาที่พักแถวๆนั้น เห็นพี่ในทีมบอก
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ Tawan_UC

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ที่พักที่อื่นมีไหมครับนิกจาก ร.ร.SBresort ราคาพอๆกันนะครับพี่
งานหลักประกันสุขภาพ (Unit center)
โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู (ขนาด 30 เตียง)
Server CentOS Pentium 4 Ram 2 GB
 เริ่มใช้ HOSXP เมื่อ 21 กันยายน 2551 แต่มาลงใหม่เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2551  By.BMS Team
ผู้กำลังศึกษาโปรแกรม Hosxp และต้องการความช่วยเหลือในทุกๆด้าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

• HOSxPMAN
    • -
ที่พักที่อื่นมีไหมครับนิกจาก ร.ร.SBresort ราคาพอๆกันนะครับพี่
ค่าใช้จ่ายที่เข้าร่วมประชุมคนละ 2,000 บาท รวมค่าที่พักแล้วครับ สำหรับ รพ.ที่อยู่ไกลสามารถเข้าพักได้วันอาทิตย์ที่ 17 ครับ ราคาหน้าเวปของรีสอร์ทเป็นราคาสำหรับลูกค้าปกติครับ แต่ทางรีสอร์ทให้ราคาพิเศษสำหรับกิจกรรมของโรงพยาบาล โดยเฉพาะทีมงาน admin ที่ต้องเหนื่อยกับงานมาตลอดเป็นพิเศษครับ

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
พี่โด้ครับ
โรงพยาบาลภูเขียว จ.ชัยภูมิ จองไว้ 1 คนครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว นักวิชาการสาธารณสุข
คงต้องรบกวนพี่ตั้งแต่วันที่ 17 นะครับ

จะชวน แก้งคร้อ,คอนสาร,บ้านแท่น ด้วยไม่ทราบจำนวนคนเต็มยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2009, 19:32:46 PM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ redfireball

• Full Member
  • คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
  • Respect: +4
แจ้งวันนี้ไม่ทราบจะยังทันหรือเปล่า ไม่ทราบจำนวนผู้เข้าร่วมอบรมเต็มยังครับ
รพ.สังคม จังหวัดหนองคาย ขอ 1 ที่ครับ ศรายุทธ ศิริแก้วเลิศ นวก.คอมพิวเตอร์
ขอบคุณครับ,

โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
อยากไปประชุมบ้างจังเลยครับ
โครงการดีดีแบบนี้สุดยอดครับ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
 ;D น่าจะมีโปรแกรมจัด อบรม Admin ให้ทั่วประเทศเลยนะครับ  อยากไปเหมือนกัน หนุกหนาน

• HOSxPMAN
    • -
แจ้งวันนี้ไม่ทราบจะยังทันหรือเปล่า ไม่ทราบจำนวนผู้เข้าร่วมอบรมเต็มยังครับ
รพ.สังคม จังหวัดหนองคาย ขอ 1 ที่ครับ ศรายุทธ ศิริแก้วเลิศ นวก.คอมพิวเตอร์
ขอบคุณครับ,
ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ ตอนนี้ครบแล้ว ขออภัยสำหรับ รพ.ที่ยังไม่ได้แจ้งมาด้วยนะครับ แต่อย่างที่แจ้งให้ทราบในเรื่องวัตถุประสงค์ของการประชุมครับ และคงไม่ได้มีครั้งนี้แค่ครั้งเดียว หลังจากครั้งนี้เราคงมีประชุมเครือข่ายกันอีกเรื่อยๆ ใกล้ที่ไหนก็ไปพูดคุยแลกเปลี่ยนกันครับ

ออฟไลน์ bit48010010

• Respect: +1
    • www.hodhospital.com
ตอนนี้ยังรับอยู่ไหมครับ
DELL R710
server centos 6.0
MySQL 3.5.2.27
RAM 16 GB
Client pentium duo core ram 2 gb

ออฟไลน์ yord

• PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
;D น่าจะมีโปรแกรมจัด อบรม Admin ให้ทั่วประเทศเลยนะครับ  อยากไปเหมือนกัน หนุกหนาน
แต่ละภาค ๆ ก็ยังดีครับ อิๆ ;D ;D ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
พี่ decha ได้ข้อสรุปหรือแนวคิดอะไรที่ดีๆๆ นำมาแจ้งให้เราชาว HOSxP ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ ( ;D ;D :D)
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ