ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการออกรายงานที่คลินิกพิเศษต่างๆน่ะครับช่วยที  (อ่าน 3168 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonkla

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
คือผมเป็นนักคอมมือใหม่จากรพ.สุวรรณคูหาต้องการจะออกรายงานเช่น คลินิกพิเศษเบาหวาน อยากจะได้รายงานดังนี้
           1.มี วัน/เดือน/ปี ที่มารับบริการรวมทั้ง HN ชื่อ-สกุล,diag,
           2.ที่สำคัญคือ อยากได้ปริมาณน้ำตาลในเลือด ของผู้ป่วย
           3.ปริมาณไขมัน
           4.เป็นคนไข้ถูก admit หรือ Hyper
           5.ความดันโลหิต
แต่ก่อนเขาใช้การออกรายงานด้วยมือซึ่งจะช้ามาก ผมก็เลยอยากจะทำเป็นรายงานทาง Report ของ Hosxp ไปเลยจะได้เร็วขึ้น
ผมรบกวนให้ท่านอาจารย์หรือผู้รู้ช่วยเขียนโค้ดแล้วโพสต์ให้ผมทีนะครับพอดีผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับโปรแกรม My SQL น่ะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ขั้นตอนการใช้งานหรือการเขียนโค้ดอย่างละเอียดเลยก็ได้จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ         ขอบคุณครับ     กล้า    สะพังเงิน     รพ.สุวรรณคูหา  จ.หนองบัวลำภู

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
 ;D ;D รายงานแบบนี้เคย post ไปแล้วลองค้นกระทู้ดูก่อนนะครับแล้วค่อยนำไปปรับใช้ครับ  ;D ;D
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
หรือลอง post ตัวอย่างรายงานไ้ว้ก็ได้ครับ

แล้วเดี๋ยว อ.golf_win ก็จัดให้ครับ

;D ;D ;D
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
หรือลอง post ตัวอย่างรายงานไ้ว้ก็ได้ครับ
;D ;D ;D ท่านจะได้ตามที่ท่านเคยลงข้อมูลด้วยมือ ;D ;D ;D
อ้างถึง
รายงานแบบนี้เคย post ไปแล้วลองค้นกระทู้ดูก่อนนะครับแล้วค่อยนำไปปรับใช้ครับ
;D ;D ;D ท่านจะได้แบบที่่มีอะไรเพิ่มจากที่ท่านเคยลงด้วยมืออีกหลายอย่าง ลองเลือกดูครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8

แล้วเดี๋ยว อ.golf_win ก็จัดให้ครับ

;D ;D ;D

งานเข้า อ.golf_win  สิคับเนี่ย ;D ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ Tawan_UC

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
นี้ก็เป็นรายเบาหวานที่จะส่งมาให้ดูนะครับ ช่วยทำให้ด้วยนะครับพี่ๆ
งานหลักประกันสุขภาพ (Unit center)
โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู (ขนาด 30 เตียง)
Server CentOS Pentium 4 Ram 2 GB
 เริ่มใช้ HOSXP เมื่อ 21 กันยายน 2551 แต่มาลงใหม่เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2551  By.BMS Team
ผู้กำลังศึกษาโปรแกรม Hosxp และต้องการความช่วยเหลือในทุกๆด้าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ