ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามด่วน ครับ  (อ่าน 2442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tawan_UC

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อยากสอบถามด่วน ครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 14:00:24 PM »
0
พี่ครับถ้าเราต้องการจะเช็คปัญหาที่เกิดในระบบ Hosxp ทั้งหมดต้องทำอย่างไร เพราะตอนนี้ทาง รพ. เพราะกำลังศึกษาครับ เราจะหาวิธีไหนดีครับมารับช่สวงต่อเขา ช่วยแนะนำด้วยนะครับพี่ๆครับ
งานหลักประกันสุขภาพ (Unit center)
โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู (ขนาด 30 เตียง)
Server CentOS Pentium 4 Ram 2 GB
 เริ่มใช้ HOSXP เมื่อ 21 กันยายน 2551 แต่มาลงใหม่เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2551  By.BMS Team
ผู้กำลังศึกษาโปรแกรม Hosxp และต้องการความช่วยเหลือในทุกๆด้าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
Re: อยากสอบถามด่วน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 14:40:37 PM »
0
พี่ครับถ้าเราต้องการจะเช็คปัญหาที่เกิดในระบบ Hosxp ทั้งหมดต้องทำอย่างไร เพราะตอนนี้ทาง รพ. เพราะกำลังศึกษาครับ เราจะหาวิธีไหนดีครับมารับช่สวงต่อเขา ช่วยแนะนำด้วยนะครับพี่ๆครับ

เข้าเว็ปนี้หล่ะครับ....ลองอ่านกระทู้เก่าๆๆ ให้มากเท่าที่จะมากได้ หากพบปัญหาใด ก็ลองใช้ การค้นหาก่อน...ถ้าหาไม่ได้ก็ค่อยโพสถาม..... ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 14:49:56 PM »
0
อ้างถึง
เข้าเว็ปนี้หล่ะครับ....ลองอ่านกระทู้เก่าๆๆ ให้มากเท่าที่จะมากได้ หากพบปัญหาใด ก็ลองใช้ การค้นหาก่อน...ถ้าหาไม่ได้ก็ค่อยโพสถาม
;D ;D ;D ตามท่าน nuttavut บอกเลยครับ วิธีการก็คือคลิ๊กที่แท็ป FORUM แล้วพิมพ์คำสำคัญที่ต้องการค้นหาในช่องว่างแล้วคลิ๊กค้นหา(ไม่ต้องพิมพ์ยาวก็ได้ครับเอาที่สำคัญ ๆ) เดี๋ยวก็จะมีกระทู้ที่เกี่ยวข้องขึ้นมาให้ค้นหาข้อมูลแล้วครับ ลองเปิดดูไปทีละกระทู้จนได้คำตอบที่น่าพอใจ แต่ถ้ายังไม่ได้คำตอบก็โพสต์คำถามขึ้นเว็ปเดี๋ยวก็ได้คำตอบเองครับ  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ Tawan_UC

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 16:24:29 PM »
0
ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ
งานหลักประกันสุขภาพ (Unit center)
โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู (ขนาด 30 เตียง)
Server CentOS Pentium 4 Ram 2 GB
 เริ่มใช้ HOSXP เมื่อ 21 กันยายน 2551 แต่มาลงใหม่เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2551  By.BMS Team
ผู้กำลังศึกษาโปรแกรม Hosxp และต้องการความช่วยเหลือในทุกๆด้าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ