ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ท่านใดพอมีแนวทางการนำข้อมูลจากHosxpนำเข้าโปรแกรม survilance บ้างครับ  (อ่าน 3426 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
 อาจารย์ท่านใดพอมีแนวทางการนำข้อมูลจากHosxpนำเข้าโปรแกรม survilance บ้างครับ

ึึคือพยาบาลฝากถามมาครับ พวกข้อมูลผลแลป สามารถนำจาก Hosxp นำเข้า survilance ได้หรือเปล่าครับ

ขอเป็นแนวทางก็ได้ครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

doramon

• บุคคลทั่วไป
อาจารย์ท่านใดพอมีแนวทางการนำข้อมูลจากHosxpนำเข้าโปรแกรม survilance บ้างครับ

ึึคือพยาบาลฝากถามมาครับ พวกข้อมูลผลแลป สามารถนำจาก Hosxp นำเข้า survilance ได้หรือเปล่าครับ

ขอเป็นแนวทางก็ได้ครับ

มันนำเข้าได้อยู่แล้วนี้ครับ   ;D

tool  อยู่ในโปรแกรมเข้าอยู่แล้วครับ 

ออฟไลน์ xumin

• Newbie
  • *
นำเข้าแบบไหนได้ค่ะ ช่วยด้วยค่ะ ทำมาหลายวันแล้วยังทำไม่ได้เลย
นำเข้าได้แต่ 12 แฟ้ม และพยายามนำข้อมูลจาก hosxp มาก็ไม่ได้ค่ะ
อยากได้แบบนำเข้าทั้งหมด เช่น คนไข้มาวันที่เท่าไหร เป็นโรคอะไร วันนัด (ที่มีการคีย์ในhosxp)ทั้งหมด
แบบว่า เขาจะขอรายงาน และต้องได้ก่อนวันที่ 6 ก.ค. 53 แล้ว
ทำแบบไหนดีค่ะ
ช่วยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลพุนพิน
จังหวัดสุราษฏร์ธานี
HosXP V.3.55.7.10
e-mail:xumin_maew@hotmail.com, m.xumin@gmail.com

ออฟไลน์ art052524

• Newbie
  • *
รบกวนด้วย อย่างได้Code SQL นำเข้า Survilance แบบมีรายละเอียดการรักษา
รบกวน รพ.ไหนทำได้แล้วบ้าง ช่วยที หรือมีวิธีไหนที่ง่ายๆช่วยด้วย
โรงพยาบาลเกาะสมุย ขึ้นระบบเมื่อ ตุลาคม 2553 v.3.59.5.18
นักวิชาการคอมพิวเตอร์