ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการส่งแฟ้ม person ของโรงพยาบาลที่ไม่มีเขตพื้นที่รับผิดชอบครับ  (อ่าน 5754 ครั้ง)

ออฟไลน์ champion

• Full Member
  • Respect: 0
รบกวนสอบถามครับว่า  โรงพยาบาลที่ไม่มีเขตรับผิดชอบของตนเอง (พื้นที่รับผิดชอบยกให้ PCU )  จะต้องส่งแฟ้ม person ให้สปสช.ด้วยไหมครับ เพราะตามที่เข้าใจ  สปสช.จะใช้ person ในการกำหนดเป้าหมาย  หาก รพ.ไม่มีพื้นที่รับผิดชอบก็ย่อมไม่มีกลุ่มเป้าหมาย  ผมเข้าใจถูกไหมครับ  แล้วถ้าหากว่าต้องส่ง  จะต้องส่ง person ทั้งหมดที่มีอยู่เลยใช่ไหมครับ  และต้องไปแก้ สถานะบุคคลที่  house_regist_type_id  ในบัญชี 1  ให้เป็น 4 ทั้งหมดเลยใช่ไหมครับในกรณีที่ไม่มีเขตรับผิดชอบ  หรือว่าต้องไปแก้ใน type_area  ในแฟ้ม patient ครับ   รบกวนด้วยนะครับ  ตอนนี้งงมากเลย
ขึ้นระบบเมื่อปี   2550  

ใช้ HOSxP  Version  3.56.3.8 

master server  :  HP Proliant   รุ่น  ML 350 G6  RAM   16  GB

salave  server  :  Dell  Power edge  R210        RAM   8  GB

ออฟไลน์ somchay_t

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
ผมก็ว่าผมเข้าใจดีแล้ว แต่พอมาอ่านกระทู้นี้ก็เลยงงตามไปอีกนั่น...

ออฟไลน์ asawincyber

• Hero Member
  • สู้ต่อไป ทาเกชิ
    • http://www.okhospital.net
person-->service--->diag--->drug อย่างไรก็ต้องส่ง person ครับ ถึงจะได้ point รอ อ.ท่านอื่นมาตอบครับ
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

person-->service--->diag--->drug อย่างไรก็ต้องส่ง person ครับ ถึงจะได้ point รอ อ.ท่านอื่นมาตอบครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  แบบนี้ก็คือ ต้องส่ง personทั้งหมดที่มี  แต่ยังคาใจที่ สถานะบุคคลของ รพ ที่ไม่มีเขตรับผิดชอบเฉพาะ  ไม่รู้ว่าถ้าจะเปลี่ยน ต้องเปลี่ยนเฉพาะในแฟ้ม person  หรือเปลี่ยนเฉพาะในแฟ้ม patient หรือเปลี่ยนทั้ง 2 แฟ้มเลย ให้เป็น 4

master server  :  HP Proliant   รุ่น  ML 350 G6  RAM   16  GB

salave  server  :  Dell  Power edge  R210        RAM   8  GB

ออฟไลน์ jingjoe

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิติคือการต่อสู้
    • เว็บไซต์ http://www.pakphayunhospital.net
ของผมส่ง person all ครับ  type_area = 4 ไม่มีประชากรในพื้นที่รับผิดชอบ ยกให้ pcu ครับ
วิเชียร  admin โรงพยาบาลปากพะยูน จังหวัดพัทลุง 30 เตียง
ขึ้นระบบ ปี 51
Server Dell Ram 16 GB
Linux CENTOS 5.6 64 Bit
MySQL 5.5.30 64 Bit
HOSxP_Upgrade  ปัจจุบัน

ของผมส่ง person all ครับ  type_area = 4 ไม่มีประชากรในพื้นที่รับผิดชอบ ยกให้ pcu ครับ

ขออนุญาตถามอีกนิดนะครับคำถามสุดท้าย  type_area = 4 แก้ใน field house_regist_type_id   ในบัญชี 1    หรือว่าต้องไปแก้ใน type_area  ในแฟ้ม patient ครับ  ที่นี้จะได้เดินถูกทางกับเขาบ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
ผมแก้ใน type_area = 4 แก้ใน field house_regist_type_id   ในบัญชี 1

โรงพยาบาลผมก็ไม่มีเขตรับผิดชอบ

พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ผมแก้ใน type_area = 4 แก้ใน field house_regist_type_id   ในบัญชี 1

โรงพยาบาลผมก็ไม่มีเขตรับผิดชอบ

เข้าใจแล้วครับ  แบบนี้จะได้เดินถูกทางซักที  ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆเลยครับ

ลุยยยย

ออฟไลน์ por

• Hero Member
  • เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
    • Blog Adminpor
ข้อมูลส่ง Person ส่งครั้งเดียวไม่ส่งซ้ำในครั้งต่อไป แต่ทังนี้ทั้งนั้นข้อมูลของผู้รับบริการจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเป็นจริงของข้อมูลประชากร อ.ชัยพรได้ออกแบบระบบให้ตรวจสอบไว้แล้วโดยการเพิ่ม database f21_repository ครับ ข้อมูลที่ถูกส่งมาแล้วจะไม่ถูกส่งซ้ำมาอีก
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ข้อมูลส่ง Person ส่งครั้งเดียวไม่ส่งซ้ำในครั้งต่อไป แต่ทังนี้ทั้งนั้นข้อมูลของผู้รับบริการจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเป็นจริงของข้อมูลประชากร อ.ชัยพรได้ออกแบบระบบให้ตรวจสอบไว้แล้วโดยการเพิ่ม database f21_repository ครับ ข้อมูลที่ถูกส่งมาแล้วจะไม่ถูกส่งซ้ำมาอีก

ขอบคุณมากเลยครับ  กระจ่างขึ้นเยอะเลย