ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่ได้เลือกตัวเลือก Complete Locked (ห้ามเพิ่ม/แก้ไข) ใน ห้องจ่ายยาและการเงิน  (อ่าน 3351 ครั้ง)

ออฟไลน์ taewan

• Full Member
  • Respect: 0
    • Sanpatong Hospital Chiangmai
ผมไม่ได้เลือกตัวเลือก Complete Locked (ห้ามเพิ่ม/แก้ไข) ใน ห้องจ่ายยาและการเงิน ทำให้ สามารถเข้าไปเพิ่มแก้ไขรายการยาได้ เราจะกำหนดรายการยาที่ผ่านมาแล้วให้ Lock ได้ไหมครับ
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ผมไม่ได้เลือกตัวเลือก Complete Locked (ห้ามเพิ่ม/แก้ไข) ใน ห้องจ่ายยาและการเงิน ทำให้ สามารถเข้าไปเพิ่มแก้ไขรายการยาได้ เราจะกำหนดรายการยาที่ผ่านมาแล้วให้ Lock ได้ไหมครับ

ปัจจุบัน  ระบบ  HOSXP  ก็รองรับ การล๊อคการรักษาของแพทย์แต่ละคนแล้วนะครับ  ไม่สามารถแก้ยาหรือการรักษาของอีกคนได้  ต้องเพิ่มรายการติดลบเอาเองครับ  หรือให้ห้องยาทำการ lock ในสั่งยาได้นะครับ ใน MODE2 เลือก
ตัวเลือกอื่น ๆ  lock ใบสั่งยา..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 14:22:24 PM โดย kuakool »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ taewan

• Full Member
  • Respect: 0
    • Sanpatong Hospital Chiangmai
ขอบคุณมากครับ แล้วพอมีวิธีที่ใช้ SQL Update ในตารางที่เกี่ยวข้องไหมครับในกรณีที่ รายการยาที่ผ่านมาไม่ได้ Lock นะครับ
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28