ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทีมงาน bmsที่แก้ไข Errorให้โรงพยาบสังขะ  (อ่าน 3469 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinaga

• Hero Member
  • Respect: 0
ตาราง serial ที่โรงพยาบาลสังขะเกิด ตัวไม่ตรงกันกับตารางที่ใช้งานเมื่อคืนวันที่ 12 กย. และในวันที่ 13 กย. ได้รับความช่วยเหลือจากทีมงาน BMS ในการแก้ไขปัญหาเรื่องตาราง serial ตอนนี้ระบบใช้งานได้เกือบทั้งหมดแล้วครับ ต้องขอขอบคุณทีมงาน BMS ที่ใหความช่วยเหลือ สาเหตุตอนนี้กำลังหาอยู่ครับว่าเกิดจากไปทำอะไรผิดหรือเปล่า
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอบคุณทีมงาน bmsที่แก้ไข Errorให้โรงพยาบสังขะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 10:42:38 AM »
0
เกิดจากการรัน agent จากเครื่อง server จริง เข้าหาตัวมันเองครับ

ออฟไลน์ perjer4675

• Full Member
  • ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับเรารู้ใจตัวเอง
  • Respect: +2
    • ไทย - เพ้อเจ้อ
Re: ขอบคุณทีมงาน bmsที่แก้ไข Errorให้โรงพยาบสังขะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 11:20:33 AM »
0
     ไม่เป็นไรครับทาง BMS ยินดีช่วยเหลือครับ แต่ก็เป็นเพราะ Admin ของทางโรงพยาบาลที่ขยันด้วยนะครับ
และขอบคุณที่ไว้วางใจให้ทาง BMS รีโมทเข้าไปแก้ไขด้วยอะครับ  ;D ;D
ชื่อ นาย เกรียงไกร  ทาฤทธิ์
โรงพยาบาลสมุทรปราการ
ยังไม่ได้ทำอย่าบอกว่า ทำไม่ได้
mail perjer4675[at]hotmail.com
เว็บส่วนตัว www.perjer.net

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 11:21:32 AM »
0
เกิดจากการรัน agent จากเครื่อง server จริง เข้าหาตัวมันเองครับ

เป็นไปได้ไหมว่าจะ lock ไม่ให้ระบบนี้เกิดขึ้นหากมัน วิ่งเข้าหาตัวเอง แบบว่า admin อาจจะเบลอลืมไปว่าตั้งเข้าหาตัว server  ;D ;D ;D
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

ออฟไลน์ chinaga

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 11:34:14 AM »
0
ถ้าแก้ไขในส่วนที่ Error หมดแล้วต้องแก้ไขส่วนไหนหรือเช็คส่วนไหนเพิ่มเติมอีกไหมครับ

เห็นด้วยกับคุณ the kop นะครับ ป้องกันได้ไหมไม่ให้วิ่งเข้าหาตัวเองครับ
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/