ผู้เขียน หัวข้อ: Admitวันนี้ แต่ไปดึง Visit เมื่อวานด้วยครับ เจอกับเคสที่มีVisit ก่อนหน้ามี Refer  (อ่าน 1536 ครั้ง)

ออฟไลน์ satid

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
สอบถามครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาคือ เคส ส่ง refer ไป วันที่ 1 วันที่ 2 กลับมารักษาที่เรา ต้อง admit แต่พอ admit วันที่ 2 มันกลับดึงรายการที่เราทำในวันที่ 1 ไปโผล่ในระบบผู้ป่วยในด้วย และรายการในวันที่ 1 นั้นหายไปหมดเลยครับ ช่วงนี้เป็นหลายเคส เป็นกับเคสที่ visit เกี่ยวกับ refer ครับ ใครเคยเจอมั้งครับ เกิดจากอะไรครับ

ลองเข้าไปดูหน้าลงทะเบียนผู้ป่วยใน ก็ดึง visit ถูกนะครับ สอบถามห้องบัตรก็มีการส่งให้ซักประวัติในวันนั้นอยู่แล้ว แปลว่าเกิด visit ในวันนั้นแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2019, 15:28:42 PM โดย satid »
Implement  HOSxP  Start 2552 ---> NOW!
V.3 Version  3.64.4.30
Server  : CENTOS7  +MySql MariaDB 10.1.19

ออฟไลน์ pomtiger

• Newbie
  • *
  • แง่ว
  • Respect: +1
เจอเหมือนกันครับ หลายเคสในเดือน เป็นมาหลายครั้งแล้ว ไม่ใช่เคส refer นะครับ เคสที่มาปกติแล้วกลับบ้าน แล้วมาใหม่ ไม่ใช่วันเดียวกันด้วย คนละวัน
 ยังแก้ไม่ได้ ดันๆๆครับ
ป้อมครับ นายช่างเทคนิค
รพ.บัวเชด อ.บัวเชด จ.สุรินทร์
server IBM system x3250 zeon 2.5 Ram8G เครื่องลูก 60
server IBM system x3250 zeon 2.5 Ram8G SLAVE
HOSxP 3.58.1.23
ขึ้นระบบ 1 กันยายน 53

ออฟไลน์ kujung

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เจอเหมือนกันค่ะ รอการแก้ไข คนไข้มารับบริการ OPD เคส อีกวันมา Admit ก็ไปดึงรายการของเมื่อวานมาในผู้ป่วยในด้วยค่ะ จะแก้ไขอย่างไรดีค่ะ ตรวจสอบแล้วยังสาเหตุไม่พบค่ะ