ผู้เขียน หัวข้อ: การค้างชำระผู้ป่วยใน  (อ่าน 2111 ครั้ง)

ออฟไลน์ kkko

• Full Member
  • Respect: 0
การค้างชำระผู้ป่วยใน
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 13:45:28 PM »
0
อาจารย์ท่านใดมีคำแนะนำการลงค้างชำระผู้ป่วยในที่ถูกวิธีและมีวิธีใดบ้างที่สามารถตรวจสอบว่าผู้ป่วยในคนไหนยังไม่ชำระเงินบ้างครับ (ตอนนี้ถ้าเป็นผู้ป่วยในของผมใช้วิธีย้ายค่าใช้จ่ายไปช่องค้างชำระในหน้าจอการออกใบเสร็จ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่วิธีที่ถูกเพราะกรณีผู้ป่วยนอกเราลงค้างชำระจากทะเบียนผู้ป่วยยังไม่ชำระเงินใช่หรือไม่ครับ)
ขอคำชี้แนะด้วยครับ
กลุ่มงานรังสีวิทยา โรงพยาบาลสามโก้ จ.อ่างทอง HOSxP 3.62.2.19