ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Replication หน่อยครับ  (อ่าน 1637 ครั้ง)

ออฟไลน์ apatnon86

• Sr. Member
  • Respect: 0
สอบถามเรื่อง Replication หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 15:30:22 PM »
0
     คือผมจะอัพเกรด Structure เครื่อง Master ครับ เดิมทีทั้ง Master และ Slave ใช้เวอร์ชันเดียวกัน คือ 3.56.4.22
แล้วผมได้อัพเกรด Structure เครื่อง Slave เป็น 3.56.8.15 แล้วผมก็ไม่ได้สั่งให้ Master  Replicatไปยัง Slave เลย
หลังจากอัพเกรด Structure เครื่อง Slave แต่ผมก็ BackUp ทุกวันครับ
     คำถาม
     1. ถ้าสั่งให้ Master  Replicat ไปยัง Slave ซึ่งเป็นเวอร์ชันที่สูงกว่า Master จะมีปัญหาอะไรหรือไม่
         ข้อมูลครบหรือเปล่า มีปัญหากับโครงสร้างตารางหรือเปล่า
     2. ถ้าสั่งให้ Master  Initial Import ไปยัง Slave ซึ่งเป็นเวอร์ชันที่สูงกว่า Master จะมีปัญหาอะไรหรือไม่
         ข้อมูลครบหรือเปล่า มีปัญหากับโครงสร้างตารางหรือเปล่า