ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเพิ่มการเชื่อมโยงให้ธนาคารโลหิตค่ะ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobow

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอรายงานตัวค่ะ
วรางคณา พูนนาค เจ้าหน้าที่กลุ่มงานเวชกรรมสังคม รพ.บ้านหมี่ค่ะ
พอดีพี่ๆที่ห้องธนาคารโลหิตอยากให้มีช่องให้เติมรึว่าเชื่อมโยงกรุ๊ปเลือดโดยเชื่อมโยงตาม HN ผู้ป่วยเพื่อให้หน้าประวัติผู้ป่วยได้มีกรุ๊ปเลือดไม่ทราบว่าใครจะพอมีวิธีช่วยเหลือบ้างคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
เขียนคำสั่ง update ก็ได้ครับ
ประมาณนี้ครับ ลองทำใน server สำรองก่อนนะครับ
update patient p
inner join lab_head lh on lh.hn=p.hn
inner join lab_order lo on lo.lab_order_number=lh.lab_order_number
set p.bloodgrp = lo.lab_order_result
where lo.lab_items_code="68" and length(trim(p.bloodgrp))=0 and lo.lab_order_result in ("A","B","O","AB") and p.bloodgrp=""
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)