ผู้เขียน หัวข้อ: hosxp สามารถดึงจำนวนผู้ป่วยทั้งหมดในระบบจากตรงไหนได้มั่งครับ  (อ่าน 3843 ครั้ง)

ออฟไลน์ hk11227

• Sr. Member
  • นี่แหล่ะชีวิต.....
  • Respect: 0
อยากได้จำนวน hk ชื่อ - นามสกุลทั้งหมดในโปรแกรม hosxp ครับ จะดึงให้เวชระเบียน สามารถดึงออกมาจากตรงไหนได้บ้างครับ ออกเป็น excel ครับ ทั้งหมด  ???
โรงพยาบาลห้วยคต อ.ห้วยคต จ.อุทัยธานี  ต่อลาภ นาคทอง (ต่อ)  Tel 056-518005 >>>> เริ่ม HOSXP V3 1 ส.ค.51.
 HOSXP XE4 2559>>26 พฤษภาคม 2016 >>ขอบคุณ ขอบคุณ อ.ทุกท่านที่คอยให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ Auing

• " *-* "
อยากได้จำนวน hk ชื่อ - นามสกุลทั้งหมดในโปรแกรม hosxp ครับ จะดึงให้เวชระเบียน สามารถดึงออกมาจากตรงไหนได้บ้างครับ ออกเป็น excel ครับ ทั้งหมด  ???

ทั้งหมดอยู่ในนี้ครับ  ===>>  patient
Santisuk Hosp
Mr.NOPHADON,>เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญการกินเป็นพิเศษ
MSN      : auinga@hotmail.com    
Server   :   HP, Cen OS 6.4 64 bit, Ram 2 G 
Hosxp structure version    : 3.56.8.21, MariaDB 5.5.32
HOSxP Start : 13092549

ออฟไลน์ hk11227

• นี่แหล่ะชีวิต.....

ทั้งหมดอยู่ในนี้ครับ  ===>>  patient

สามารถดึงออกมาเป็น hn ชื่อ-นามสกุล และ ส่งเป็น excel ได้มั้ยครับ มีรายงานตัวไหนรองรับบ้างครับ
โรงพยาบาลห้วยคต อ.ห้วยคต จ.อุทัยธานี  ต่อลาภ นาคทอง (ต่อ)  Tel 056-518005 >>>> เริ่ม HOSXP V3 1 ส.ค.51.
 HOSXP XE4 2559>>26 พฤษภาคม 2016 >>ขอบคุณ ขอบคุณ อ.ทุกท่านที่คอยให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
 8)  select * from patient  8)  -->  จะได้ผู้ป่วยทั้งหมดออกมา

8) select * from patient  where hn between "ระบุเลข NH เริ้มต้น"  and  "ระบุเลข NH สุดท้าย"  8) 

-->  จะได้รายชื่อผู้ป่วยในช่วงที่ต้องการ 

8)  แล้วคลิ๊กขวา  ในข้อมูล  จะปรากฎหน้าต่างขึ้นมา  เลือก --> Excel export   8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ apatnon86

ต้องการแค่ HN กับ ชื่อ-นามสกุล เท่านั้นหรือครับ

select hn,concat(pname,fname,"  ",lname) as ptname from patient   -->  จะได้ hn กับ ชื่อ-นามสกุล

แล้วคลิ๊กขวา  ในข้อมูล  จะปรากฎหน้าต่างขึ้นมา  เลือก --> Excel export