ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งค่าเครื่องพิมพ์ยังไงถ้าอัพเกรดเวอร์ชั่นใหม่  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออนไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
สอบถามหน่อยครับ แต่ก่อนผมก็ใช้เวอร์ชั่น 3.50.1.28 อยู่ก็ใช้งานได้ปกติ แต่ตอนหลังเห็นเขาว่าเวอร์ชั่นใหม่ๆ มีฟังก์ชั่นเพิ่มเติมให้ใช้งานสะดวกสบายมากขึ้น ผมก็เซ่อเองไม่ดูว่าเวอร์ชั่นใหม่มันเสถียรเห็นในเว็บเขาให้โหลด 3.55.8.14 ก็ไปโหลดมาและทำการติดตั้งลงไป พอพิมพ์ใบ opd การ์ดที่ห้องบัตรก็ไม่ออก  พิมพ์สติกเกอร์ยาก็ไม่ออก พอมาอ่านในเว็บบอร์ดก็ได้ข่าวว่าเวอร์ชั่นนี้มันมีปัญหา แต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะวกไปเวอร์ชั่นไหนดีจะขึ้นเวอร์ชั่นใหม่หรือถอยลงเวอร์ชั่นต่ำกว่า แต่ช่วงที่กำลังงงอยู่นี้เลยอยากทราบว่า มีท่านใดพอจะบอกวิธีการเซตเครื่องพิมพ์ที่พิมพ์บัตรคนไข้ใหม่หน่อยว่าเขาตั้งค่ายังไง แล้วก็ตั้งค่าเครื่องพิมพ์ใบสั่งยาและสติ๊กเกอร์ยาว่าเขาตั้งยังไง
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

ออฟไลน์ yord

• Hero Member
  • PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
ปกติเวลาเราอัปเกรดเวอร์ชั่น ก็ไม่ต้องไปตั้งค่าเครื่องพิมพ์ใหม่นะครับ ใช้ได้เป็นปกติ
แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ต้องลองถอยไปเวอร์ชั่นเก่ากว่านี้หน่อยครับ ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
    • www.lkbh.go.th
ถอยเวอร์ชันครับ เวอร์ชันใหม่ๆ บางทีมันก็ไม่เสถียรครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bbbas

• Hero Member
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
ผมว่าปกติแล้วอัพเวอร์ชั่นมันไม่น่าจะมีผลกับการตั้งค่าต่าง ๆ ในโปรแกรมน่ะครับ (คิดเอาเอง) 
Master: IBM X3200 M3 Xeon 2.6 Ram 6 G
        HDD 1.5 TB Raid 5 OS : CenOS 6.4 (Final)
Slave : HP Proliant ML150G2 Xeon 3.0 Ram 2 G  
         SCSI HDD 64.35 G Raid 5 OS : CentOS 5.3 
Software :ขึ้นระบบวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 (รับงานต่อ พ.ย. 53 )
               ที่ปรึกษา :อ.SrwooD ADmin รพ.โพธิ์ทอง
 และขอขอบคุณมิตรภาพดี ๆในบอร์ดแห่งนี้กับความช่วยเหลือแบ่งปันครับ.......

• สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้ก็ปริ้นต์ออกแล้วบางส่วน เหลือสติ๊กเกอร์อย่างเดียว ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง เด๋วจะงมต่อไปครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB

ตอนนี้ก็งมเสร็จเรียบร้อย เลยมารายงานให้ทราบ ก็อย่างที่บอกแหละครับ ทำไปมั่วๆ มันได้ก็เลยไม่รู้จะบอกยังไงว่าแก้ไขยังไง เพราะมือใหม่เพิ่งจะหัดใช้ได้ ไม่กี่วันเอง อาศัยมั่วเอา
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB