ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือการสั่งเรื่องการสั่งรายการกลับบ้าน  (อ่าน 3328 ครั้ง)

ออฟไลน์ s4150085

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
พี่ ๆ ผมมีปัญหาว่าเมื่อผมสั่งยาโดยการเลือก Home เพื่อบันทึกรายการใน Home med. save ปรากฏว่ากว่าจะมีการพิมพ์สติ๊กเกอร์ยาใช้เวลารอประมาณ 2 -3 นาที ซึ่งถือว่าค่อนข้างช้า ๆ ในกรณีที่ผู้ป่วยเยอะ
จึงอยากรบกวนพี่ ๆ แนะนำวิธีการที่จะสามารถปฏิบัติได้เร็วขึ้นกว่าเดิม  และพอจะมี VDO แนะนำวิธีการสั่งยากลับบ้า D/C บ้างไหม ครับ ขอดูเพื่อจะได้ปรับวิธีการปฏิบัติให้ถูกต้อง เพื่อจะให้โปรแกรมทำงานได้เร็วขึ้นครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ วิธีการปฏิบัติของผมทำตามรูปที่ผมแนบมาด้วย ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Print Server ไม่ต้อง check ตรง auto active
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ s4150085

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอบพระคุณพี่ ๆ มากครับ ผมปฏิบัติตามที่พี่ ๆ แนะนำแล้วครับ โฮ่โอ!!! มันเร็วขึ้นมากจริงด้วยครับ  ตั้งแต่นี้เป็นต้นไป  ผู้ป่วยที่กลับบ้านจะไม่ต้องรอรับยานานอีกต่อไปแล้ว ;D ;D :o