ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง Lab รับ Lab แล้วแสดงผลไม่ตรงกันกัีบผู้ป่วยที่ได้สั่ง Lab มา(สั่งอีกคนแต่ขึ้นมาอีกคน)  (อ่าน 3750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eak_FortWC

• Newbie
  • *
  • เจ้าหน้าที่ IT มือใหม่คับ
  • Respect: 0
สมมุติว่า กดรับใบสั่ง Lab นาย ก. แต่ขึ้นเป็นใบสั่ง Lab ของนาย ค. และใบสั่ง Lab เด้งเพิ่มรายการมาเองเกินๆขาดๆ ไม่ตรงกับแพทย์สั่ง ขอความช่วยเหลือแนวทางการแก้ไขด้วยครับ
ใช้ HosXp  V.3.55.7.9 อยู่ครับ ??? 

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
สมมุติว่า กดรับใบสั่ง Lab นาย ก. แต่ขึ้นเป็นใบสั่ง Lab ของนาย ค. และใบสั่ง Lab เด้งเพิ่มรายการมาเองเกินๆขาดๆ ไม่ตรงกับแพทย์สั่ง ขอความช่วยเหลือแนวทางการแก้ไขด้วยครับ
ใช้ HosXp  V.3.55.7.9 อยู่ครับ ??? 

Check+Repair Serial ลองหรือยังครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Eak_FortWC

• Newbie
  • *
  • เจ้าหน้าที่ IT มือใหม่คับ
ลองทำแล้วครับ แต่ยังเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ un (อั๋น)

• Full Member
    • http://www.50pansa.go.th
ผมเจอปัญหานี้อยู่ครับ ขอความรู้อ.ทุกท่านแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ
เฉลิมชัย พันทวี ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ : 300 บ.ปลาดุก ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 : 045-319300 ต่อ 2323 : un.c@hotmail.com; un@50pansa.go.th

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตาราง ovst,lab_head,lab_order,ipt   มีรายการ record แรกของตาราง blank ๆ หรือไม่ ลองตรวจสอบคัรบ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x