ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้งปัญหาเล็ก ๆในเมนูลงบันทึกวินิจฉัย อ.หน่อยครับ  (อ่าน 2359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
สวัสดีครับ ที่รพ.ผมยังใช้ เมนู ตัวนี้ เพื่อพิมพ์ ผลวินิจฉัย แปะอยู่ครับ
แต่มีปัญหา คือ เมื่อเปิด ไปนาน ๆ แล้วสั่ง แล้ว เลือกคนสั่งพิมพ์ไปเรื่อย ๆ
จะมีอาการ คือ ทุกอย่าง ถูกต้องหมด ยกเว้น รายการยา มันจะดึงรายการยา ของคนเก่ามาพิมพ์ ถ้าเป็น ก็จะเป็นยาวเลยครับ ตอนนี้ แก้โดย ปิดแล้วเข้าใหม่ ก้หายครับ นาน ๆ จะเป็นที่ ครับ เดือนหนึ่ง ครั้ง สองครั้ง เคยโทรไปถามที่ callCenter แล้ว Up Ram แล้ว แบบฟอร์มก้ไม่มีอะไร ผมว่าน่าจะเป็นที่ Bug ในเมนูนี้เหรอเปล่าครับ มันเปิดนาน ๆ แล้วมันอาจจะมีคำสั่งดึงยาค้าง แต่ ชื่อคนไข้ ผลวินิจฉัย แพทย์ผู้ตรวจถูกต้องหมดครับ  แล้ว ในกรณีที่คนไข้มาครั้งที่ 2 ในวัน และ admit จะไม่มีค่ารักษาเกิดขึ้น ทำให้พิมพ์ไม่ออกด้วยครับ อยากให้สามารถพิมพ์ได้ในกรณีที่ไม่มีค่ารักษาด้วยครับ เพราะต้องการ ชื่อ ผลวินิจฉัยแพทย์ ออกมาแปะครับ

ตอนนี้ลองแก้อีกวิธี โคยสั่งพิมพ์ ที่ห้องตรวจเลย ที่ ให้ติกช่อง พิมพ์แฟ้มเวชระเบียน ตอนแพทย์ ยืนยันการบันทึก ก็ไม่เป็น ผมดูจากในตอนที่สั่งจากเมนูลงบันทึกผลวินิจฉัยตอนที่เป็น แสดงว่าน่าจะเป็นที่เมนูสั่งพิมพ์ตัวนี้ครับ ลงบันทึกผลวินิจฉัยมากกว่าครับ แต่พิมพ์จากห้องตรวจแพทย์ ก็มีปัญหา ตรงที่สั่งออกมาแล้ว สถานะผู้ป่วยออกมาเป็น รอตรวจ
จริง ๆ น่าจะเป็น ตรวจแล้วครับ แล้ว บางที่เวลา ติกถุกที่ตัวเลือกพิมพืแฟ้มเวชระเบียน มีบางเครื่งไม่จำ เป็นบางเครื่องนะครับ ถ้า อ.ว่าง ๆ อยากให้กรุณา ช่วยดูให้หน่อย ครับ ...
Hosxp 3.54.1.22 ยังเป็นครับ เคยโทรถาม รพ.ข้างเคียงแล้ว ไม่ค่อยมีที่ไหน สั่งพิมพ์จากเมนูนี้ สงสัยจะมีที่นี้ที่เดียว อยารู้ว่าที่อื่นเป็นกันไหมครับ ถ้า Up เป็นตัวใหม่ ๆ อาจจะไม่หายขาด เพราะ ปัญหานี้ยังไม่เห็นมีที่ไหน แจ้งเข้ามา เพราะเวลาเป็นที่ คนพิมพ์ ไม่ด่อยดูยา เลยมีปัญหา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 11:28:18 AM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/