ผู้เขียน หัวข้อ: 3.50.3.19 Release note.  (อ่าน 3901 ครั้ง)

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
3.50.3.19 Release note.
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 00:30:20 AM »
0
ใน version นี้ได้มีการปรับปรุงโครงสร้างตารางที่ยังไม่มี Primary key ให้มี Primary key เพื่อรองรับการทำ row base replication (กับ MySQL 5.x) เกือบทุกตารางยกเว้นตารางที่ไม่ได้ใช้งาน ดังนั้นการ Upgrade Structure จะใช้เวลาค่อนข้างนานนะครับ  และหาก Upgrade structure โดย 3.50.3.19 แล้ว HOSxP รุ่นที่ต่ำกว่านี้จะแสดง Error ของตาราง ksklog แต่จะยังสามารถทำงานได้ครับ ควรทำการทดสอบระบบการทำงานทุกระบบในเครื่องสำรอง ก่อนนำไป Upgrade structure ระบบจริงๆ นะครับ

ใน Version ถัดไปหากท่านใช้ MySQL 5.x และมีข้อมูลปริมาณมาก การ Upgrade structure จะสามารถใช้เทคนิคของ row base replication มาช่วย Upgrade structure ได้โดยไม่ต้องหยุดการทำงานของระบบครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD