ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ข้อมูลติ๊ก การตั้งครรค์ ไปลงที่ table ไหนครับ  (อ่าน 5302 ครั้ง)

ออฟไลน์ bchxp

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากทราบว่า ข้อมูลติ๊ก การตั้งครรค์ ไปลงที่ table ไหนครับ

• Newbie
  • *
ในหน้าซักประวัติ ทันตกรรม นะครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
opdscreen.pregnancy ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
ผมติ๊กแล้ว และกลับไปดู table  opdsreen.pregnancy เป็น  null ครับ
แต่ การติ๊กยังอยู่
อยากดึงมาออกรายงาน ว่า ตั้งครรภ์หรือเปล่า
ผู้รู้ช่วยตอบให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ของผมปกติ ครับ ขึันเป็น Y หากผ่านการคัดกรองในการซักประวัติ ในตาราง OPDSCREEN  field ชื่อ  pregnancy ไม่ได้คัดกรอง ขึ้นเป็น N
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
ของผมปกติ ครับ ขึันเป็น Y หากผ่านการคัดกรองในการซักประวัติ ในตาราง OPDSCREEN  field ชื่อ  pregnancy ไม่ได้คัดกรอง ขึ้นเป็น N
พี่ครับผมลองจากระบบห้องฟันใหม่ ในแทปการซักประวัติ ตรวจสอบตาราง opdscreen แล้วไม่ว่าจะติ๊กหรือไม่ติ๊กก็ยังเป็นค่าว่างใน field pregnancy อยู่ดีครับ แบบนี้ BUG มั้ยครับหรือถุกเก็บไว้ในตารางอื่น แล้วจะมีปัญหากับการเตือนการใช้ยาในหญิงตั้งครรภ์หรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 12:49:44 PM โดย golf_win »
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
พี่ครับผมลองจากระบบห้องฟันใหม่ ในแทปการซักประวัติ ตรวจสอบตาราง opdscreen แล้วไม่ว่าจะติ๊กหรือไม่ติ๊กก็ยังเป็นค่าว่างใน field pregnancy อยู่ดีครับ แบบนี้ BUG มั้ยครับหรือถุกเก็บไว้ในตารางอื่น แล้วจะมีปัญหากับการเตือนการใช้ยาในหญิงตั้งครรภ์หรือไม่ครับ

อยู่ในตาราง  dtmain   ฟิวด์  pregnancy ครับ การแจ้งที่ห้องยา ตอนจ่ายยา  ต้องดูว่า อ.ชัยพร เชียนให้ระบบไป check ที่ตารางไหนบ้าง..ผมว่าอ. คงกำหนดแล้วว่า มาจากห้องฟัน  ดูจาก  dtmain  มาจาก opd ดูจาก opdscreen กระมังครับ..คิดว่าใช่
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  จริงด้วยครับ อยู่ใน dtmain ผมมองไม่เห็นเอง