ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ ตรวจสุขภาพ สั่ง LAB XRAY และคิดค่าบริการอย่างไรครับ  (อ่าน 2004 ครั้ง)

ออฟไลน์ vampire

• Full Member
  • Respect: +2
ระบบ ตรวจสุขภาพ สั่ง LAB X-RAY และคิดค่าบริการอย่างไรครับ
หาไม่เจอ คู่มือไม่มีบอกไว้ครับ :(
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ใช้หน้าจอไหนครับ แล้วติดปัญหาอะไรครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ vampire

• Full Member
  • Respect: +2
0
ระบบ CheckUp(ระบบตรวจสุขภาพ)
รพ. เริ่มใช้ระบบตรวจสุขภาพ แต่ติดปัญหา คือ
1. ผ่าน visit ไม่เป็นวันที่ทำการตรวจสุขภาพ จะวันที่ปัจจุบันครับ  เช่น ต้องตรวจสุขภาพให้เจ้าหน้าที่ เลือกวันที่ 20 มิถุนายน 2560 แต่พอกดตรวจ ส่งตรวจทุกราย จะได้ visit เป็นของวันนี้ (05 มิถุนายน 2560 )
2. เวลาสั่ง LAB Xray และบริการอื่นๆ ไม่สามารถเลือกได้ในระบบตรวจสุข(checkUp) จะต้องกลับไปสั่งที่หน้า Doctor

ผมดูตามคู่มือแล้ว ยังไม่มีอธิบายแบบละเอียดในส่วนนนี้ ครับ
ขอบคุณครับ :)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb