ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นแบบนี้ Error Occurred  (อ่าน 8358 ครั้ง)

ออฟไลน์ kungnaluk555

• Full Member
  • Kungnaluk ^_^
  • Respect: 0
ขึ้นแบบนี้ Error Occurred
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 13:57:29 PM »
0
มันขึ้น Error Occurred  หมายความว่าไงค่ะ อยากรุ้อะค่ะ
Kungnaluk ^-^  NONGCHANG HOSPITAL UTHAITANEE
Master : Dell -->LinUx
Slave : Hp -->Ubuntu
ขอขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ในปัญหาทุกๆปัญหา ขอบพระคุณค่ะ^_^

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขึ้นแบบนี้ Error Occurred
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:07:21 PM »
0
อย่าใช้ Theme มากเกินไป..Memory ของ เครื่องอาจไม่พอขณะประมวลผลครับ..หรือว่ามี การ์ดจอแยกต่างหาก..ส่วนตัว....แนะนำ No skin No Theme Native Style ครับ.. :D :D  ไม่เช่นนั้นก็ลองเปลี่ยน Theme ครับ  :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:16:14 PM »
0
อิอิ ขอบคุณมากค่ะ ท่านอาจารย์  แล้วของหนูมีปัญหาอีกอย่างค่ะ OPD การด์ทำไมปรินทณื ออกมาทีละ 2ใบ

แถมสิทธิ์จะเปลี่ยนเองค่ะ ทั้งๆที่เราไมไ่ด้เปลี่ยน

ขอบคุมากนค่ะ
Kungnaluk ^-^  NONGCHANG HOSPITAL UTHAITANEE
ขอขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ในปัญหาทุกๆปัญหา ขอบพระคุณค่ะ^_^

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:23:49 PM »
0
อิอิ ขอบคุณมากค่ะ ท่านอาจารย์  แล้วของหนูมีปัญหาอีกอย่างค่ะ OPD การด์ทำไมปรินทณื ออกมาทีละ 2ใบ

แถมสิทธิ์จะเปลี่ยนเองค่ะ ทั้งๆที่เราไมไ่ด้เปลี่ยน

ขอบคุมากนค่ะ

นำเข้า Report ฟอร์มตัวนี้มาใหม่ครับ..กำหนดขนาดรายงานบนขนาดกระดาษจริงที่เตรียมไว้  A4 หริือ A5 แล้วดำเนินการบันทึก  ออกจากโปรแกรมHOSxP แล้วลองเรียกใช้งานใหม่ครับ..
หากไม่ได้..ให้ปรึกษา ป๋าJdadmin1 ครับ..
หากไม่ได้อีกที...โพสต์ตัวฟอร์ม OPDCARD ขึ้นมาครับ...และสุดท้าย....
หากไม่ได้อีก ก็บอก Teamviewer ID+Password ให้ป๋าเข้าไปช่วยครับ..ป๋าขวดก็ได้.. ;D ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:34:03 PM »
0
ทำไงไม่รู้เลย นำเข้าไม่เป็นไม่เคยทำเลยอะ เพิ่งจะมารับงาน Hos จริงก็ได้ประมาณ 3 อาทิตย์ เซ็ง จริง มีปัญหาทุกวัน เห้อ เหนื่อยละ แต่ต้องสู้ ง่าาาา

เท่าที่ลงไปถามเค้ามา คือประมาณว่า แก้ไข ข้อมูลใน OpdCard แล้วสั่งปรินท์ จะออก 2ใบอย่างที่บอก
หรือบางทีแก้ไขแล้ว ก็ยังเป็นแฟ้มประวัติเดิม แต่สิทธิ์ ก็อย่างที่บอก  แต่พี่เจ้าหน้าที่บอกว่า อีกเครื่องไม่เป็นอะค่ะ
น่าจะเกิดจากอะไรค่ะท่านอาจารย์ผู้ใจดี ทั้งหลาย หลานงี้ งงมากมาย งงมากๆๆ

อีกเครื่องเป้น อีกเครื่องไม่เป็น เซ็งจริง ต้งแต่ใช้ v.3.54.10.6 ปัญหาเกิดทุกวัน วิ่งจนเหนื่อยละ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:47:39 PM »
0
1.  ต้องใช้ เวอร์ชันเดียวกันในแผนกเดียวกัน(ในโมดูลงานเดียวกัน) จึงจะเหมาะสม
2.  เวลามีการแก้ไขแบบฟอร์มหรือรายงาน  ต้อง logout ออกจากโปรแกรมทุกเครื่องที่จะใช้ฟอร์มที่ผ่านการแก้ไขใหม่  หากยังไม่ logout ระบบในเครื่องก็จะยังคงเรียกฟอร์มเดิมมาทำงานครับ
3.  ลองอ่าน Manual ใน Folder HOSxP ครับ....มีเรื่องการออกแบบและแก้ไขฟอร์มรายงานชื่อ คู่มือ Report Manual (มิได้หมายความแค่คู่มือ...มิได้ถึงรายงาน....แต่ฟอร์มต่าง ๆ ในระบบก็ใช้วิธีการแก้ไขเพิ่มเติมแบบนี้ครับ)
4. คงต้องเป็นหนอน....หมายถึงขยันอ่านโพสต์..เหมือนฟังครูสอนนั่นแหล่ะครับ..ความรู้มิได้มาจากตำราทั้งหมด..ต้องลองทำไปด้วย...สักวัน..จะเป็นวันที่มีสุข เพราะได้เป็นผู้ให้ครับ...เชื่อได้เลย..)
5. หากไม่เข้าใจให้เข้า ชุมชน HOSxP on Facebook ครับ มีกูรูแลกเปลี่ยนและเป็นกันเอง..สะดวกกับการใช้ภาษาแสลง...โต้ตอบ
6. ไม่มีผู้ใดรู้มาแต่เกิด...ในทุกระบบครับ..ค่อย ๆ เรียนรู้...
7. ให้กำลังใจในการก้าวครับ...กล้าที่จะก้าว...ก้าวที่กล้า.... :) :) :) :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 15:18:25 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 14:51:51 PM »
0
1.  ต้องใช้ เวอร์ชันเดียวกันในแผนกเดียวกัน(ในโมดูลงานเดียวกัน) จึงจะเหมาะสม
2.  เวลามีการแก้ไขแบบฟอร์มหรือรายงาน  ต้อง logout ออกจากโปรแกรมทุกเครื่องที่จะใช้ฟอร์มที่ผ่านการแก้ไขใหม่  หากยังไม่ logout ระบบในเครื่องก็จะยังคงเรียกฟอร์มเดิมมาทำงานครับ
3.  ลองอ่าน Manual ใน Folder HOSxP ครับ....มีเรื่องการออกแบบและแก้ไขฟอร์มรายงานชื่อ คู่มือ Report Manual (มิได้หมายความแค่คู่มือ...มิได้ถึงรายงาน....แต่ฟอร์มต่าง ๆ ในระบบก็ใช้วิธีการแก้ไขเพิ่มเติมแบบนี้ครับ)
4. คงต้องเป็นหนอน....หมายถึงขยันอ่านโพสต์..เหมือนฟังครู่สอนนั่นแหล่ะครับ..ความรู้มิได้มาจากตำราทั้งหมด..ต้องลองทำไปด้วย...สักวัน..จะเป็นวันที่มีสุข เพราะได้เป็นผู้ให้ครับ...เชื่อได้เลย..)
5. หากไม่เข้าใจให้เข้า ชุมชน HOSxP on Facebook ครับ มีกูรูแลกเปลี่ยนและเป็นกันเอง..สะดวกกับการใช้ภาษาแสลง...โต้ตอบ
6. ไม่มีผู้ใดรู้มาแต่เกิด...ในทุกระบบครับ..ค่อย ๆ เรียนรู้...
7. ให้กำลังใจในการก้าวครับ...กล้าที่จะก้าว...ก้าวที่กล้า.... :) :) :) :) :) :)

ถูกใจจริงๆครับ  ......1-7 เลย   ครับ

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:00:25 PM »
0
ขอบคุณค่ะ อาจารย์  ทั้งแผนกผู้ป่วยนอก หนูให้ใช้ เวอร์ชั่นเดียวกัน แล้วนะค่ะ

อิอิ หนูไปเอา ฟอร์ม OPDCARD มาแล้ว มันออก 2ใบอย่างที่บอก
ใบแรกกกก เป็นสิทธิ์เดิม ที่ยังไมได่แก้ไข (ทั้งๆที่แก้ไขไปแล้ว) ส่วน
ใบที่สองงง เป็นสิทธิ์ที่แก้ไขแล้ว อย่างถูกต้องสมบูรณ์ค่ะ

หนูพร้อมที่จะเรียนรู้แล้วแก้ไข  พร้อมนำไปปฏิบัติ (แต่เหนื่อยที่ต้องวิ่ง เหอๆ)

ขอบคุณอาจารย์มากนะค่ะ น้องกุ้งผู้น่ารัก อิอิ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:10:58 PM »
0
อ.เกื้อ ระวังนะครับ เดี๋ยวจะโดนแบบรายนั้นนะ  ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:19:45 PM »
0

อ.เกื้อ ระวังนะครับ เดี๋ยวจะโดนแบบรายนั้นนะ  ;D ;D ;D

ก็กลัว ๆ อยู่ครับ...ว่าแต่....จะเป็น แสบคูณ3 ซุปเปอร์แกงค์ หรือว่า..จะเล่นงานเราหว่า.......กรรมล่ะ  8) 8) 8)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:47:30 PM »
0
คือะไรอะ งง  หนูไม่ชอบแทงคนข้างหลัง ไม่ชอบ

หนุอะเด็กดี ไม่ดื้อ ไม่ซน  บอกแล้วอะ คุณตาเกื้อ หลานอะ น่ารักคูณ3 ไม่ใช่แสบคูณ 3 ซะหน่อย ง่าาาา ฮืออ

คุณตา หลานน่ารักใจดี ว่านอนสอนไง แต่เข้าใจอยาก เหอๆๆ

ออฟไลน์ dotAtainer

• กระบี่กรียุค
  • Respect: +3
    • http://www.nondindeang.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:49:53 PM »
0
 ;D ;D ;D วันก่อนได้เป็นลุง แต่วันนี้....
คือะไรอะ งง  หนูไม่ชอบแทงคนข้างหลัง ไม่ชอบ

หนุอะเด็กดี ไม่ดื้อ ไม่ซน  บอกแล้วอะ คุณตาเกื้อ หลานอะ น่ารักคูณ3 ไม่ใช่แสบคูณ 3 ซะหน่อย ง่าาาา ฮืออ

คุณตา หลานน่ารักใจดี ว่านอนสอนไง แต่เข้าใจอยาก เหอๆๆ
สวัสดีครับ ผม Admin จากโรงพยาบาลโนนดินแดง จังหวัดบุรีรัมย์ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านและขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านในอนาคตอันใกล้ครับ T_T
server>>>> IBM  Cpu  Xeon  Ram 12 GB   SCSI  136 GB For Marter&slav
Hosxp  เวอร์ชั่นพิมพ์นิยม
<>Server Master : OS freebsd 8.1 : Mysql5.5.8
<>Server slav: OS freebsd 8.1 : Mysql 5.5.8
ขึ้นระบบ:ขึ้นระบบเอง:จากคำแนะนำของทีมงาน BMS
ตอนนี้ใช้ Unix เป็นชีวิตจิตใจครับ
:ปัญหาคือที่มาของประสบการณ์:พรแสวงไม่ทำให้ใครเสียแรงเปล่า
dotatainer@hotmail.com
http://www.nondindeang.com
http://www.facebook.com/dotatainer
ความใฝ่ฝันที่ทำได้แค่ฝันใฝ่
http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%98%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%88-14296.html

http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-11276.html

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 15:57:42 PM »
0
ไม่ใช่ค่ะ  เค้าเป้นคุณตามานานแล้ว  คุณลุงคือ Jdadmin1  อิอิ

แบบว่ามีญาติผู้ใหญ่เยอะอะค่ะ เพราะคนในนี้เท่าที่ดูแก่กว่าหนูทั้งนั้น 5555555

ภูมิใจ 555555555 ^__________________^

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 16:02:48 PM »
0
 :D :D :D :D ;D
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 23:36:35 PM »
0
ไม่ใช่ค่ะ  เค้าเป้นคุณตามานานแล้ว  คุณลุงคือ Jdadmin1  อิอิ

แบบว่ามีญาติผู้ใหญ่เยอะอะค่ะ เพราะคนในนี้เท่าที่ดูแก่กว่าหนูทั้งนั้น 5555555

ภูมิใจ 555555555 ^__________________^

เลิกคบเด็ก.... เผาบ้าน..ไม่ใช่สร้างบ้านซะงั้น. ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ dotAtainer

• กระบี่กรียุค
  • Respect: +3
    • http://www.nondindeang.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 01:13:39 AM »
0
อ.เกื้อทำได้ลงคอเลยเหรอครับ ;D ;D 8) 8)

เลิกคบเด็ก.... เผาบ้าน..ไม่ใช่สร้างบ้านซะงั้น. ??? ??? ??? ???
สวัสดีครับ ผม Admin จากโรงพยาบาลโนนดินแดง จังหวัดบุรีรัมย์ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านและขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านในอนาคตอันใกล้ครับ T_T
server>>>> IBM  Cpu  Xeon  Ram 12 GB   SCSI  136 GB For Marter&slav
Hosxp  เวอร์ชั่นพิมพ์นิยม
<>Server Master : OS freebsd 8.1 : Mysql5.5.8
<>Server slav: OS freebsd 8.1 : Mysql 5.5.8
ขึ้นระบบ:ขึ้นระบบเอง:จากคำแนะนำของทีมงาน BMS
ตอนนี้ใช้ Unix เป็นชีวิตจิตใจครับ
:ปัญหาคือที่มาของประสบการณ์:พรแสวงไม่ทำให้ใครเสียแรงเปล่า
dotatainer@hotmail.com
http://www.nondindeang.com
http://www.facebook.com/dotatainer
ความใฝ่ฝันที่ทำได้แค่ฝันใฝ่
http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%98%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%88-14296.html

http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-11276.html

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 07:04:27 AM »
0

มาแจมครับ เหมือนถูกพาดพิง ... มันเป็นกรรมเก่าน่ะครับ ...  :D :D :D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:02:04 AM »
0

เห็นปะละค่ะ คนแก่มักจะขี้น้อยใจ อิอิิ อาการเป็นเหมือนตาที่บ้านหนูเลย 555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:03:48 AM »
0
อ.เกื้อทำได้ลงคอเลยเหรอครับ ;D ;D 8) 8)

ใช่ค่ะคุณพี่ dotAtainer คุณตาเกื้อจะทิ้งหลาน "น่ารักๆๆ แบบหนูได้ลงคอเชียวเหรอค่ะ *-*" เศร้าจัง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:04:21 AM »
0
หนักกว่าเดิม  ??? ??? ???...เด๋วให้กิน Brand ซะนี่...

ปัญหาแก้ไขได้หรือยัง...ตรงประเด็นนิดครับ.. 8) 8)

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=23324.msg200309#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2011, 08:08:03 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:12:55 AM »
0
หนักกว่าเดิม  ??? ??? ???...เด๋วให้กิน Brand ซะนี่...

ปัญหาแก้ไขได้หรือยัง...ตรงประเด็นนิดครับ.. 8) 8)

ค่ะ ท่านอาจารย์ นักเรียนจะตั้งใจเรียนละนะค่ะ

1.เวอร์ชั่น ทั้งแผนกเป็นเหมือนกันหมดทั้ง 3 เครื่อง 
แต่มีปัญหาแค่เครื่องเดียวค่ะ ที่ยัง งง ว่าเกิดจากอะไรค่ะ
2.ก่อนหน้านั้น ไม่มีปัญหา พอปรับเวอร์ชั่น เป็นเลย ปรับทั้ง 3 นะค่ะ แต่เป้นเครื่องเดียว
3. ทั้ง อัพเกรด และ รีแพ ทุกอย่างแล้วก็ไม่หายค่ะ
4.หนูไม่เคยแก้ แก้ไขแบบฟอร์มหรือรายงาน เลยค่ะ เพราะหนุทำไม่เป็น ใช้แบบเก่าตลอด

ปล. ตอนนี้หลานเครียดมาก ไอ้นู้ก็เป็น ไอ้นี่ก็เกิด แก้อีกอย่างได้ อีกอย่างตามมา 555 สู้โว้ยยย

แต่อย่างไรขอความกรุณาจากท่านอาจารย์ทุกๆท่านด้วยนค่ะ ขอบคุณค่ะ       น้องกุ้งสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ