ผู้เขียน หัวข้อ: ผม สงสัยเรื่อง การคัดกรองสุขภาพจิต  (อ่าน 3761 ครั้ง)

ออฟไลน์ u2th

• Full Member
  • Respect: 0
ผม สงสัยเรื่อง การคัดกรองสุขภาพจิต
« เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 13:53:39 PM »
0
ผม เห็น คัดกรอง เบาหวานความดัน ทำไว้ ยอด มาากๆ เลย ครับ
คัดกรอง ซึม เศร้า ยัง แปลกๆ อยู่  หรือ ว่า คัดกรองที่ ห้อง ตรวจ 00100 เนี้ย เค้า ให้ ผ่าน อยู่
แล้ว มัน ไป ออก 21 แฟ้ม ตรง ไหน บ้าง ครับ หรือ ออก แต่ service เท่านั้น
ถ้า ออก service ด้วย ออก NCDSCREEN ด้วย ไม่ Eorror ไช่ไหมครับ
Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com

ออฟไลน์ farmonline

• Sr. Member
  • Nobody Perfect
    • Piyanat Blog
Re: ผม สงสัยเรื่อง การคัดกรองสุขภาพจิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 14:09:35 PM »
0
 สำหรับซึมเศร้า ออกโดยการใส่ Diag เหมือนๆ กับ HT และ DM ครับ คือ ใส่ Diag Z133 ครับ
ปิยะณัฐ นิ่มขุนทด (Farm)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ - โรงพยาบาลวิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์
Email farmonline@gmail.com
MSN farmonline@hotmail.com
HOSxP V. 3.54.X.X MySQL 5.1.30
<b>Show the world what I can do!</b>
โปรแกรม HOSxP2Depression2011 https://sites.google.com/site/hosxp2depression2011

ออฟไลน์ u2th

• Full Member
Re: ผม สงสัยเรื่อง การคัดกรองสุขภาพจิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 15:37:12 PM »
0
-ขอบคุณครับ-
Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com