ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอแบบนี้บ้างค่ะ รบกวนแนะนำวิธีแก้ไขด้วยค่ะ  (อ่าน 7526 ครั้ง)

ออฟไลน์ npk_songdao

• Full Member
  • Respect: 0
ทาง รพ.ได้ทำการคีย์ข้อมูล คัดกรองกลุ่มเสี่ยงโรคเรื้อรัง ในเขตรับผิดชอบตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป
ปัญหาคือ เมื่อทำการบันทึกข้อมูลแล้วกับมาหน้าหลัก ไปดูที่่ช่อง คัดกรองครั้งสุดท้ายจะขึ้นโชว์วันที่และเวลา
แต่มันไม่ใช่ วันและเวลาที่ เราได้คีย์ไป เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ???
Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
ใช้version ไหนครับ
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ทาง รพ.ได้ทำการคีย์ข้อมูล คัดกรองกลุ่มเสี่ยงโรคเรื้อรัง ในเขตรับผิดชอบตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป
ปัญหาคือ เมื่อทำการบันทึกข้อมูลแล้วกับมาหน้าหลัก ไปดูที่่ช่อง คัดกรองครั้งสุดท้ายจะขึ้นโชว์วันที่และเวลา
แต่มันไม่ใช่ วันและเวลาที่ เราได้คีย์ไป เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ???
วัน-เวลาของเครื่องที่ใช้ key หรือเปล่าครับ
แต่ก็ไม่น่าใช่ เพราะปกติ HOSxP จะเทียบเวลาจาก server มาให้ด้วย
18/12/2555 เวลาในอนาคตอีกต่างหาก
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
ยังใช้เวอร์ชั่นเดือน 11 อยู่เลยนะครับ อัพเวอร์ชั่นขึ้นได้แล้ว อาจารย์ปรับแก้หลายรอบแล้วครับหน้าจอนี้
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
 ;D ;D ;D
มีใครสังเกตหรือเปล่าว่าเวลาพิมพ์ข้อความในบอร์ด คำที่มีสระด้านบนและวรรณยุกต์รู้สึกว่าวรรณยุกต์มันหาย ๆ ไปทั้งที่พิมพ์อย่างบรรจงแล้วเชียว
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

อ้างถึง
วัน-เวลาของเครื่องที่ใช้ key หรือเปล่าครับ
อ้างถึง
ยังใช้เวอร์ชั่นเดือน 11 อยู่เลยนะครับ อัพเวอร์ชั่นขึ้นได้แล้ว อาจารย์ปรับแก้หลายรอบแล้วครับหน้าจอนี้
 Grin Grin Grin
อ้างถึง
มีใครสังเกตหรือเปล่าว่าเวลาพิมพ์ข้อความในบอร์ด คำที่มีสระด้านบนและวรรณยุกต์รู้สึกว่าวรรณยุกต์มันหาย ๆ ไปทั้งที่พิมพ์อย่างบรรจงแล้วเชียว
;D ;D ;D

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
;D ;D ;D
 ;D ;D ;D
ท่าจะจริงของป๋า

;D ;D ;D
[/quote]
ผมก็ยังเห็นมันอยู่ครบนะครับป๋า....สงสัยป๋าต้องเปลี่ยนแว่นอันใหม่แล้วครับ  :D :D :D :D :D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
สำหรับป๋า.........เปลี่ยนแว่นอย่างเดียว....ไม่น่าจะพอ.....ผมเห็นว่า...เพิ่มแว่นขยายอีกชั้น...น่าจะ...." เอาอยู่ "   ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ npk_songdao

ทำการอัพเวอร์ชัน เป็น 3.55.1.18 ก็เป็นเหมือนเิดิมค่ะ  วัน-เวลาที่เครื่อง server ก็ปกติค่ะ งงจัง
Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

ออฟไลน์ Rxlive2010

ที่โรงพยาบาลเคยเจอกรณีเกิด"เวลามหัศจรรย์"ขึ้น เนื่องจาก..เมื่อเข้า HOSxP แล้วเวลาถูกต้องทุกประการแต่เมื่อใช้ๆอยู่เกิดมีความต้องการทำบางอย่างล่วงหน้า หรือแก้บางอย่างย้อนหลัง ทั้งในและนอก HOSxP เช่น ย้อนเวลาแก้ crak โปรแกรม ต่างๆทำให้ต้องมีการไปแก้เวลาที่เครื่อง ทำให้เวลาไม่ตรงกับ server ได้ แต่ถ้าออกจาก HOSxP แล้วเข้าใหม่เวลาก็จะกลับมาถูกต้องตาม server เหมือนเดิมครับ สรุปกรณีของผมเกิดจาก "Hand of gods" ครับ ส่วนของน้องจะเป็นแบบนี้หรือเปล่าคงต้องดูที่ log มั้งครับ จบการเสนอข้อมูลครับผม ;D
BoonsaK Onlim(เอ้)เภสัชกร (ธรรมดา)โรงพยาบาลแม่สอด จ.ตาก (รพท.365 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 โดย บ.BMS (Thank a lot ครับ) ปัจจุบันใช้ HOSxP 3.55.7.30 (ห้องยา)
:) -- user น้อยๆ จ้า -- :)

ออฟไลน์ farmonline

• Sr. Member
  • Nobody Perfect
    • Piyanat Blog
0
ที่โรงพยาบาลเคยเจอกรณีเกิด"เวลามหัศจรรย์"ขึ้น เนื่องจาก..เมื่อเข้า HOSxP แล้วเวลาถูกต้องทุกประการแต่เมื่อใช้ๆอยู่เกิดมีความต้องการทำบางอย่างล่วงหน้า หรือแก้บางอย่างย้อนหลัง ทั้งในและนอก HOSxP เช่น ย้อนเวลาแก้ crak โปรแกรม ต่างๆทำให้ต้องมีการไปแก้เวลาที่เครื่อง ทำให้เวลาไม่ตรงกับ server ได้ แต่ถ้าออกจาก HOSxP แล้วเข้าใหม่เวลาก็จะกลับมาถูกต้องตาม server เหมือนเดิมครับ สรุปกรณีของผมเกิดจาก "Hand of gods" ครับ ส่วนของน้องจะเป็นแบบนี้หรือเปล่าคงต้องดูที่ log มั้งครับ จบการเสนอข้อมูลครับผม ;D

หัตเทวะ ที่่ท่านกล่าวถึงแปลว่าอะไรหรอครับ ช่วยขยายนิดนึง  ;D
ปิยะณัฐ นิ่มขุนทด (Farm)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ - โรงพยาบาลวิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์
Email farmonline@gmail.com
MSN farmonline@hotmail.com
HOSxP V. 3.54.X.X MySQL 5.1.30
<b>Show the world what I can do!</b>
โปรแกรม HOSxP2Depression2011 https://sites.google.com/site/hosxp2depression2011

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
0
ผมว่าไม่ถ่าน Bios หมด ก็คงไม่ได้ทำระบบ sync time server ครับ
คำว่า "Hand of gods" น่าจะเป็นลิขสิทธิ์ของ Diego Maradona เดียวนะครับ ;D ;D
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ Rxlive2010

0
 ;D ;D ของ รพ.ผม มีการทำรายการยาล่วงหน้าครับ หัตถ์เทวะเลยมีเยอะหน่อย ส่วนใหญ่หล่อๆสวยๆทั้งนั้นครับ (อิอิ ห้องยาผมเอง)
BoonsaK Onlim(เอ้)เภสัชกร (ธรรมดา)โรงพยาบาลแม่สอด จ.ตาก (รพท.365 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 โดย บ.BMS (Thank a lot ครับ) ปัจจุบันใช้ HOSxP 3.55.7.30 (ห้องยา)
:) -- user น้อยๆ จ้า -- :)