ผู้เขียน หัวข้อ: เขามีรายงานการทำงานของพวกเภสัชไหมครับ  (อ่าน 2928 ครั้ง)

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
คือในรายงานเขาจะมีว่าแพทย์แต่ละท่านตรวจคนไข้ไปกี่มากน้อย แล้วทีนี้เขามีรายงานดูไหมครับว่าเภสัชคนไหนทำงานมากน้อย หมายถึงคีย์ยาคนไข้น่ะครับ ว่าคนไข้คีย์ยาให้คนไข้มากสุด (ไม่รวมให้คนอื่นคีย์ให้นะ) หมายถึงว่าเขาล็อกอินด้วยชื่อเขาแล้วก็คีย์ยา พอเภสัชคนอื่นคีย์เขาก็ล็อกอินด้วยชื่อของใครของมันน่ะครับ ไม่ทราบว่าที่อื่นเขาทำยังไงกัน พอดีของผมคนไข้น้อย ใครว่างหรือเป็นเวรก็จะล็อกอินด้วยชื่อเขา แต่ถ้าในโรงพยาบาลใหญ่พวกเภสัชเขาแบ่งการทำงานกันยังไง
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: เขามีรายงานการทำงานของพวกเภสัชไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 21:09:35 PM »
0
ใช้ระบบยืนยันจ่ายยาดีกว่าครับ..นับผลงานจากการส่งมอบยาให้ผู้รับบริการครับ   จะได้ชัดเจนว่าผลงานใคร

ส่วนคนทำคลังก็ต้องคิดแต้มตามใบ ส่งของกันล่ะครับ..หรือการจัดยาส่งมอบ คลังย่อย รพ.สต. ตามใบเบิก  ต้องคิดค่าคะแนนอย่างเป็นธรรม..

แต่ทั้งหมด P4P ณ เวลานี้ คงแค่ รพศ  รพท. รพ.จังหวัด และกระทบกลุ่มแพทย์ ทันตแพทย์ เป็นหลัก  เภสัชกรนะเล็กน้อยในสองปีแรกครับ..ปีแรก น่าจะยังไม่กระทบเภสัชกร.. ??? ??? ???  หรือว่า...มีผลไปแล้วครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: เขามีรายงานการทำงานของพวกเภสัชไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 23:37:36 PM »
0
คือในรายงานเขาจะมีว่าแพทย์แต่ละท่านตรวจคนไข้ไปกี่มากน้อย แล้วทีนี้เขามีรายงานดูไหมครับว่าเภสัชคนไหนทำงานมากน้อย หมายถึงคีย์ยาคนไข้น่ะครับ ว่าคนไข้คีย์ยาให้คนไข้มากสุด (ไม่รวมให้คนอื่นคีย์ให้นะ) หมายถึงว่าเขาล็อกอินด้วยชื่อเขาแล้วก็คีย์ยา พอเภสัชคนอื่นคีย์เขาก็ล็อกอินด้วยชื่อของใครของมันน่ะครับ ไม่ทราบว่าที่อื่นเขาทำยังไงกัน พอดีของผมคนไข้น้อย ใครว่างหรือเป็นเวรก็จะล็อกอินด้วยชื่อเขา แต่ถ้าในโรงพยาบาลใหญ่พวกเภสัชเขาแบ่งการทำงานกันยังไง

ลองดูที่ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=15017.0
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 00:42:24 AM »
0
ขอบคุณครับ เอาไปหนึ่งคะแนน
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10