ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนคลินิกโรคเรื้อรัง  (อ่าน 5234 ครั้ง)

ออฟไลน์ cya

• Full Member
  • Respect: 0
การเปลี่ยนคลินิกโรคเรื้อรัง
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 18:04:07 PM »
0
รบกวนสอบถาม ค่ะ
ในระบบผู้ป่วยนอก > คลินิกพิเศษ > ทะเบียนผู้ป่วยเบาหวาน/ความดันโลหิตสูง
เวลาแก้ไขข้อมูลผู้ป่วย ไม่สามารถเปลียนคลินิกโรคเรื้อรังของผู้ป่วยได้ จะขึ้นเป็นโรคเบาหวานตลอดเลย ค่ะ

hosxp ver 3.54.11.18
แก้ไขอย่างไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: การเปลี่ยนคลินิกโรคเรื้อรัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 18:20:43 PM »
0
ตรงนี้ลงได้คลินิกเีดียวคือ "เบาหวาน" และ "ความดัน" ลงอันอื่นไม่ได้ ถ้าต้องการลงคลินิกอื่นต้องไปลงที่ทะเบียนคลินิกพิเศษ อื่น ๆ ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ cya

Re: การเปลี่ยนคลินิกโรคเรื้อรัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 20:11:49 PM »
0
เลือกให้เปลี่ยนเป็น ความดัน ก็ไม่ได้ ค่ะ ขึ้นแต่เบาหวานอย่างเดียวเลยน่ะค่ะ
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 22:17:25 PM »
0
เลือกให้เปลี่ยนเป็น ความดัน ก็ไม่ได้ ค่ะ ขึ้นแต่เบาหวานอย่างเดียวเลยน่ะค่ะ

้ถ้าต้องการบันทึกคลินิกความดันต้องเลือก tab ทางด้านซ้ายเป็นความดันแล้วค่อยบันทึกข้อมูลตามที่ต้องการครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ cya

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 14:50:43 PM »
0

แต่ว่า ถ้าลงทะเบียนไว้ผิดคลินิก เช่น ลงไว้ในเบาหวาน แต่จะเปลี่ยนให้มาอยู่ความดัน ต้องจำหน่ายผู้ป่วยก่อนไหมคะ

ออฟไลน์ realaerm

• Aerm
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 14:57:30 PM »
0

แต่ว่า ถ้าลงทะเบียนไว้ผิดคลินิก เช่น ลงไว้ในเบาหวาน แต่จะเปลี่ยนให้มาอยู่ความดัน ต้องจำหน่ายผู้ป่วยก่อนไหมคะ

ให้ใช้ปุ่มลบรายการที่มุมนซ้ายล่างได้เลยครับในกรณีที่ลงผิด  ;)
---------------------------------------------------------
Mr. Sitichart  Wongyuttanapong
Inventory  Team
---------------------------------------------------------
Bangkok  Medical  Software  Co,.Ltd

ออฟไลน์ cya

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:58:29 AM »
0