ผู้เขียน หัวข้อ: ความประทับใจใน HOSxP  (อ่าน 5164 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ความประทับใจใน HOSxP
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 20:03:20 PM »
0
ข้างล่างนี้คือบทสนทนาของผมกับน้อง admin ท่านหนึ่ง
======================================================
อ.โก้ครับถ้าเจออ.ชัยพรฝากขอบคุณอาจารย์ด้วยนะครับที่ทำโปรแกรมดีๆๆๆให้ รพ.ได้ใช้ จน รพ.ผมได้รับคำชมจาก สรพ.

เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ควรเอามาแบ่งปันกันใน hosxp.net ด้วย
ว่ามีแนวทางอย่างไร
เผื่อหลาย ๆ ร.พ. ที่กำลังรอการประเมินจะได้เป็นแนวทางครับ

ต้องบอกว่า ถ้า รพ ไหนจะ ขั้น 3 HA สำหรับทีม IM ที่ใช้ โปรแกรม HOSxP มีชัยไป 99 เปอร์

บางแห่งไม่ได้พัฒนา ใช้อย่างเดิม ๆ ก็อาจจะตอบปัญหา ha ไม่ได้ครับ

แค่ทำตามระบบที่ อาจารย์กำหนดไหวไม่ว่าจะระบบ สำรองข้อมูล ระบบยาถ้าทำเต็มระบบที่อาจารย์ทำไว้มันจะเสริมทั้
ทั้งงาน IT และระบบยา
======================================================
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ peenan

• Respect: 0
Re: ความประทับใจใน HOSxP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 20:47:30 PM »
0
สนับสนุนและเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
พอนำเสนออาจารย์ก็พยักหน้าบอกว่าเอาที่ไม่เหมือนของ รพ.หลวงพ่อเปิ่น (กุศลแรง)
ความสมบูรณ์ยอมรับอยู่ในตัวของระบบอยู่แล้ว เหลือแต่เราจะดูแลให้สมบูรณ์ที่สุดอย่างไร
 ??? ??? (ที่บอกว่าที่ไม่เหมือน รพ.หลวงพ่อเปิ่นเพราะว่า อาจารย์แกเบื่อฟัง อ.นาจโม้น่ะครับ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย) ;D ;D
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ pharmsena

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:55:02 AM »
0
อ.โก้ครับถ้าเจออ.ชัยพรฝากขอบคุณอาจารย์ด้วยนะครับที่ทำโปรแกรมดีๆๆๆให้ รพ.ได้ใช้ จน รพ.ผมได้รับคำชมจาก สรพ.

เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ควรเอามาแบ่งปันกันใน hosxp.net ด้วย
เผื่อหลาย ๆ ร.พ. ที่กำลังรอการประเมินจะได้เป็นแนวทางครับ

ต้องบอกว่า ถ้า รพ ไหนจะ ขั้น 3 HA สำหรับทีม IM ที่ใช้ โปรแกรม HOSxP มีชัยไป 99 เปอร์

บางแห่งไม่ได้พัฒนา ใช้อย่างเดิม ๆ ก็อาจจะตอบปัญหา ha ไม่ได้ครับ

แค่ทำตามระบบที่ อาจารย์กำหนดไหวไม่ว่าจะระบบ สำรองข้อมูล ระบบยาถ้าทำเต็มระบบที่อาจารย์ทำไว้มันจะเสริมทั้

;Dสนับสนุนอีกคนครับ.. ;D

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:24:35 AM »
0
ขอบคุณมากครับ อ.โก้ที่ตั้งกระทู้ผมว่าจะโพสต์ตั้งแต่ สรพ.กลับแต่เป็นช่วงที่เหนือยมลนานก็เลยขอพักผ่อนช่วง ผอ.พาทีม รพ.มาเที่ยวที่ชะอำ ออน FB. เจออ.โก้เลยฝากขอบคุณอาจารย์ชัยพรสักหน่อย

ปล.ช่วงนี้กำลัง ห้องLab. ระบบla. อาจารย์ดูระบบ it ด้วยยังได้รับคำชมจากอาจารย์ตรวจlaจากเขตอีก งานนี้ทีม itรพ.ผมหน้าบานใหญ่เลย

ขอบคุณอาจารย์ชัยพรมากครับ สู้ต่อไปนะครับอาจารย์ สู้เพื่อตัวเอง สู้เพื่อชาติ ชาติเรายังต้องการโปรแกรมดีๆอย่างนี้อยู่คู่ประเทศเราต่อไป
เราชาว HOSxP.net. จะเป็นกำลังให้อาจารย์ชัยพรเสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 08:28:44 AM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 14:30:52 PM »
0
ข้างล่างนี้คือบทสนทนาของผมกับน้อง admin ท่านหนึ่ง

สรพ.เพิ่งเข้าประเมินครับ hosxp ได้ตอบโจทย์ ha ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทั้ง ระบบ ยา ความปลอดภัย สำรองข้อมูล ระบบเวชระเบียน  งาน it ผ่านฉลุยครับ ขอบคุณจริงๆๆครับ  :D ;)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 14:39:10 PM »
0
ดีใจกับทุกหน่วยงาน ที่ accredit and Reaccredit ครับ...ที่ HOSXP ช่วยตอบโจทย์ IM+Security ข้อมูลได้ดีระดับหนึ่ง....

แต่ที่ผม..ยังไม่มีการเคลื่อนไหวจากขั้น 2 เลยครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Man100KG

• Jr. Member
  • **
  • ~ หนุ่มน้อยร้อยกิโล ~
    • www.thanyarak.go.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 15:55:56 PM »
0
สนับสนุนและเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
พอนำเสนออาจารย์ก็พยักหน้าบอกว่าเอาที่ไม่เหมือนของ รพ.หลวงพ่อเปิ่น (กุศลแรง)
ความสมบูรณ์ยอมรับอยู่ในตัวของระบบอยู่แล้ว เหลือแต่เราจะดูแลให้สมบูรณ์ที่สุดอย่างไร
 ??? ??? (ที่บอกว่าที่ไม่เหมือน รพ.หลวงพ่อเปิ่นเพราะว่า อาจารย์แกเบื่อฟัง อ.นาจโม้น่ะครับ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย) ;D ;D

ขอ สนับสนุน ด้วยอีกแรง นะคราบบ
Mr. Chaiwat Lueangsatitkul ( น้องนิว )
Thanyarak Institute
Tel. 087-810-1713
chaiwat_lua@hotmail.com == MSN
Server ประกอบนะคับ เลยไม่รู้ยี่ห้ออะไร
Server == Intel Xeon 3.4 GHz
Ram == 8 GB
HDD == 1 TB
CentOS == 5.5     (64Bit)
MySQL == percona-5.1.42-9
HOSxP == 3.54.2.2
เริ่มใช้งาน == ยังอยู่ในช่วงทดลอง
Website== http://www.thanyarak.go.th/
ผู้ให้การสนับสนุน==อ.ชัยพร,อ.นาจ,อ.อ๊อด,อ.กิจ

ออฟไลน์ patipan27

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:07:43 AM »
0
ที่ รพ. ของผมก็ Reaccredit ผ่านเพราะ Hosxp นี่แหละครับ
โรงพยาบาลวาปีปทุม จ.มหาสารคาม
เริ่มใช้ระบบ 4 มี.ค. 2551