ผู้เขียน หัวข้อ: การหา OP visit เำพื่อใช้จัดสรรงบ On Top Payment เขาเอามาจากตรงใหนครับ  (อ่าน 10018 ครั้ง)

ออฟไลน์ nerngum

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
การหา OP visit เำพื่อใช้จัดสรรงบ On Top Payment เขาเอามาจากตรงใหนครับ
เนื่องจากมี สอ.บางแห่งส่งข้อมูล service ไป ประมาณ 2600 กว่า  แต่จากการคิดหาค่าของ สสจ แล้ว เหลือ 1529 เอง มันเกิดอะไรขึ้นครับ หาได้จากแหล่งใหนได้บ้าง เพื่อนช่วยเพื่อนครับ
Nerngum Public Health
1. ขึ้นระบบ 1 พย.52
2. ขึ้นระบบเอง

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
การหา OP visit เำพื่อใช้จัดสรรงบ On Top Payment เขาเอามาจากตรงใหนครับ
เนื่องจากมี สอ.บางแห่งส่งข้อมูล service ไป ประมาณ 2600 กว่า  แต่จากการคิดหาค่าของ สสจ แล้ว เหลือ 1529 เอง มันเกิดอะไรขึ้นครับ หาได้จากแหล่งใหนได้บ้าง เพื่อนช่วยเพื่อนครับ

แยกระหว่าง op visit กับ pp visit =diag z
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ u2th

• Full Member

แยกระหว่าง op visit กับ pp visit =diag z

งง ครับ ขอ เพิ่ม เติม ด้วยครับ
Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
กลุ่มรหัส Z ที่ไม่เกี่ยวกับ op visit สปสช.จะตัดออกครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

งง ครับ ขอ เพิ่ม เติม ด้วยครับ

ถ้าหมายถึง 60:40 ระหว่าง รพ. กับ รพ.สต..คงต้องมานับทุกรายทุกครั้ง ที่ visit ในรพ.สต.ด้วยสิทธิUC มีเกิน 60 % จากผลงานรวม ระหว่าง รพ.สต.กับ รพ. ที่เป็น uc ทั้งหมดของพื้่นที่ รพ.สต. ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ u2th

• Full Member

กลุ่มรหัส Z ที่ไม่เกี่ยวกับ op visit สปสช.จะตัดออกครับ

ขอบคุณครับ

โปรแกรมตรวจสอบเบื้องต้น OPPP Version 2.0.8 น่าจะมีตัวบอก OP VISIT แต่ละเดือน ด้วยคงดีมากเลยครับ

Mathee  Yothatul
Nongravaing Healthstation
Amp Phayakaphumpisai
Provis Mahasarakham
mail : mathe.yo@gmail.com