ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลืออยากได้รายงานการสรุป ข้อมูลการรีเฟอร์ทั้งหมดที่ทาง สอ.ได้ทำครับ  (อ่าน 3821 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonrock1

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทธมณฑล
ไม่แน่ใจว่าทาง Hosxp_pcu มีรายงานตัวนี้รึป่าวหาดูแล้วไม่มี  อยากได้ถ้าท่านใดมีขอแบ่งปันครับ ขอบพระคุณมากครับ :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'(
รพ.พุทธมณฑล
เมล์  nondojo30@gmail.com
Hosxp 3.53.10.24   
sever centos

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองนับรายงานด้วยชุดคำสั่งจาก custom serch ได้ไหมครับ.. 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ samitra

• Newbie
  • *
  • โอกาสเป็นของหายาก........ไหม?
select pc.hcode,pc.name as pcuname,count(v.vn) as con,count(r.vn) as conrefer,
sum(v.income) as income
from vn_stat v
left outer join pttypeno p on v.hn=p.hn
left outer join referout r on r.vn=v.vn
left outer join pcu_child pc on pc.hcode=p.hospsub
where v.vstdate between '2009-10-1' and '2010-09-30'
and v.pttype between "60" and "98" and pc.hcode <> ""
group by pc.hcode

ลองเล่นดูนะคะ
ขึ้นระบบโดยBMS
รพ.หนองหงส์ อ.หนองหงส์ จ.บุรีรัมย์

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
    • www.huaimekhospital.org
ลองนับรายงานด้วยชุดคำสั่งจาก custom serch ได้ไหมครับ.. 8)
อ.เกื้อค่ะแล้วถ้าในส่วนของ รพ.ที่Refer ด้วยโรคเช่น E119 ค่ะ เราสามารถหาจาก OPD custom serch ได้มั้ยค่ะ..

ขอแทรกนิดนึงค่ะ..พอดีว่าเจอปัญหาคล้ายๆ กันแต่เป็นส่วน รพ.ค่ะ แล้วถ้าสามารถหาจาก OPD custum search ได้ จะต้องเลือกส่วนเพิ่มเติมยังไงบ้างค่ะ..รบกวนนิดส์นึงน่ะค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ nonrock1

• **
    • โรงพยาบาลพุทธมณฑล
select pc.hcode,pc.name as pcuname,count(v.vn) as con,count(r.vn) as conrefer,
sum(v.income) as income
from vn_stat v
left outer join pttypeno p on v.hn=p.hn
left outer join referout r on r.vn=v.vn
left outer join pcu_child pc on pc.hcode=p.hospsub
where v.vstdate between '2009-10-1' and '2010-09-30'
and v.pttype between "60" and "98" and pc.hcode <> ""
group by pc.hcode

ลองเล่นดูนะคะ
ขอบคุณมากครับจะลองดูคับ :o
รพ.พุทธมณฑล
เมล์  nondojo30@gmail.com
Hosxp 3.53.10.24   
sever centos

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

อ.เกื้อค่ะแล้วถ้าในส่วนของ รพ.ที่Refer ด้วยโรคเช่น E119 ค่ะ เราสามารถหาจาก OPD custom serch ได้มั้ยค่ะ..

ขอแทรกนิดนึงค่ะ..พอดีว่าเจอปัญหาคล้ายๆ กันแต่เป็นส่วน รพ.ค่ะ แล้วถ้าสามารถหาจาก OPD custum search ได้ จะต้องเลือกส่วนเพิ่มเติมยังไงบ้างค่ะ..รบกวนนิดส์นึงน่ะค่ะ

ทำได้ครับ  ลองดูในแทปย่อยของ OPD CUSTOM  SERCH ระบุโรคที่วินิจฉัยซิครับ.. และสถานภาพคือ Refer หรือ ส่งต่อ...เลือกเอาว่าจะเอาโรคหลักหรือว่าทุกประเภทการวินิจฉัย ทั้ ง Pdx Sdx เพิ่มเงือนไขแล้ว ลองcopy จาก sql มารันดูภายนอกที่ sql query ก็ยังได้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 15:11:28 PM โดย Kuakool.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x