ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอลงวินิจฉัย IPD  (อ่าน 2565 ครั้ง)

ออฟไลน์ kchosp

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
หน้าจอลงวินิจฉัย IPD
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 20:32:37 PM »
0
ปัญหาไม่สะดวกในการใช้งาน ดังนี้ครับ
1.ตั้งแต่เวอร์ชัน 3 การลงวินิจฉัยค่อนข้างยุ่งยากกว่าเวอร์ชัน 2 ครับ เวลาค้นหารหัส icd10 ต้องใช้เมาส์คลิกปุ่มไข่ปลา 3 จุด แต่เวอร์ชั่น 2 กด spacebar ก็เข้าหน้าค้นหาให้เลย
2.เวอร์ชัน 2 หน้าจอลงวินิจฉัยผู้ป่วยใน มีแสดง entry by ให้ทราบว่าใครเป็นผู้บันทึก (อยากให้แสดงอยู่ในเวอร์ชัน 3 ด้วยครับ เพราะนำไปใช้ในการทำ medical audit จะได้ทราบว่าผู้บันทึกคนสุดท้ายคือใครครับ