ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่านครับ Hosxp_pcu ตามภาพครับ !!  (อ่าน 3885 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigBoyThailand

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • www.facebook.com/bigboy.rmuti
รบกวนทุกท่านครับ Hosxp_pcu ตามภาพครับ !!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 16:12:03 PM »
0

ขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ

ผมลงวินโดว์ใหม่ครับ   เลยมีปัญหาแบบนี้ แต่ผมก็ไม่แน่ใจครับ ว่าเป็นกับตัวโปรแกรม หรือ วินโดว์ ขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ  /  รวมถึง ภาษา ?????????????  นี้ด้วยครับ
นายเทอดศักดิ์  บุญโกมล
ตำแหน่งเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล
โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลณรงค์  อ.ศรีณรงค์ จังหวัดสุรินทร์  32150 
http://www.twitter.com/surinman7
www.facebook.com/bigboy.rmuti
Intel (R) Core (TM) i3 CPU 540 @ 3.07 GHz

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: รบกวนทุกท่านครับ Hosxp_pcu ตามภาพครับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 20:53:27 PM »
0
 ;) ให้ลง hosxp v.ไหนก็ได้ครับ ที่มีอยู่ ก็ใช้ได้แล้ว

ส่วน ภาษาไทย ยังไม่ได้ติดตั้งให้ windows นะครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
    • kkkhospital.com
Re: รบกวนทุกท่านครับ Hosxp_pcu ตามภาพครับ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 09:56:27 AM »
0
file libmysql41.dll ใน folder c:\windows\system32  หายไป ครับ ติดตั้ง hosxp ใหม่ หรือ copy file ดังกล่าว จากเครื่องอื่นมาลง ครับ ก็หายแล้วไม่ต้องลง hosxp ใหม่
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ BigBoyThailand

• Jr. Member
  • **
    • www.facebook.com/bigboy.rmuti
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:27:30 AM »
0
file libmysql41.dll ใน folder c:\windows\system32  หายไป ครับ ติดตั้ง hosxp ใหม่ หรือ copy file ดังกล่าว จากเครื่องอื่นมาลง ครับ ก็หายแล้วไม่ต้องลง hosxp ใหม่
ไฟล์เครื่องอื่นก็ไม่มีไฟล์นี้น่ะครับผม 
นายเทอดศักดิ์  บุญโกมล
ตำแหน่งเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล
โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลณรงค์  อ.ศรีณรงค์ จังหวัดสุรินทร์  32150 
http://www.twitter.com/surinman7
www.facebook.com/bigboy.rmuti
Intel (R) Core (TM) i3 CPU 540 @ 3.07 GHz

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 17:53:37 PM »
0
ไฟล์นี้จะมีอยู่ในตัว full  setup เท่านั้น แต่หาดาวน์โหลดไม่ยากครับ ไป copy มาจากเครื่องแม่ข่าย(Windows)ก็ได้
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี