ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ medication Profile เหมือนโรงพยาบาลยุพราชด่านซ้าย  (อ่าน 6330 ครั้ง)

aryu

• บุคคลทั่วไป
เคยไปดูงานที่โรงพยาบาลยุพราชด่านซ้าย ได้ดูระบบห้องยาในแบบฟอร์ม medication Profile น่าสนใจเพราะว่าสามารถใช้คู่กับพยาบาลได้เลยโดยไม่ต้องมีการ์ดยา และสามารถติดตามว่าพยาบาลได้จ่ายยาหรือไม ไม่ทราบว่าจะใช้บ้างจะติดตอทางไหน
ร.พ.รือเสาะ  จ.นราธิวาส

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้ medication Profile เหมือนโรงพยาบาลยุพราชด่านซ้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 01:45:57 AM »
0
แบบฟอร์มทีพิมพ์ออกมาหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ขอ ที่  รพ นั้นได้เลยครับ

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
Re: อยากได้ medication Profile เหมือนโรงพยาบาลยุพราชด่านซ้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 09:42:21 AM »
0
ได้ครับ  ใช่ฟอร์ม  รายงานที่ชื่อ  IPD Profile Summary 1   หรือเปล่า ครับ  สามารถเข้าไปแก้ไขในรายงาน  designer  ได้เลยนะครับ  หรือจะเอาฟอร์มนี้ไปใช้ก็ได้ครับ  (ถ้าไม่ใช่รบกวนบอกชื่อรายงานมาละกันครับ  เดี่ยวจะส่งไปให้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2006, 20:31:50 PM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน