ผู้เขียน หัวข้อ: ออกใบเสร็จไม่ได้ ขึ้น invalid bill number ตลอดเลยค่ะ  (อ่าน 3232 ครั้ง)

ออฟไลน์ polonp

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
รบกวนขอแนวทางแก้ไขเกี่ยวกับปัญหาไม่สามารถออกใบเสร็จได้ค่ะ พอกดบันทึกจะขึ้น  popup  ว่า Invaild   bill number ตลอดทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ยังใช้งานได้ตามปกติพอเอาไปออกจากเครื่องอื่นสามารใช้งานได้ตามปกติ แต่เป็นเฉพาะเครื่องที่ทำหน้าที่ในการออกใบเสร็จจริงไม่สามารถพิมพ์ใบเสร็จต่อเนื่องได้เลยค่ะ ใช้  hosxp เวอร์ชั่น 3.58.9.15 ค่ะ ลองลดเวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ใช้ก็เป็นค่ะ เลยอยากจะรบกวนอาจารย์ทุกท่านขอคำแนะนำการแก้ไขปัญหาด้วยค่ะ
Pakchom hospital  (loei province)
ขึ้นระบบ : 1 กันยายน 2554  by อ.อาร์ม,อ.โด้และทีมงาน

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ออกใบเสร็จไม่ได้ ขึ้น invalid bill number ตลอดเลยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 10:58:33 AM »
ลองเข้าไปลบตัวเลขในช่อง เล่มที่ และ เลขที่ ให้ว่างๆ แล้วคีย์ตัวเลขเข้าไปใหม่ดูครับ

• Newbie
  • *
Re: ออกใบเสร็จไม่ได้ ขึ้น invalid bill number ตลอดเลยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 11:24:35 AM »
0
ลองลบออกแล้วค่ะพี่ยาทั้งเล่มที่เลขที่คีย์ใหม่ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ
Pakchom hospital  (loei province)
ขึ้นระบบ : 1 กันยายน 2554  by อ.อาร์ม,อ.โด้และทีมงาน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 12:26:44 PM »
ได้แล้วนะค่ะ จากคำแนะนำในการลบตัวเลขในช่องเล่มที่เลขที่ ให้เป็นค่าว่างตามคำแนะนำของพี่ Sukjai Krub และกด space bar ให้เคอเซอร์เลื่อนไปแบบท้ายๆสุดแล้วก็กด  backspace ลบมาอีกทีทั้งสองช่องและพิมพ์ตัวเลขเข้าไปใหม่พอลองบันทึกใบเสร็จก็สามารถออกใบเสร็จได้ตามเดิมแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ  ;D