ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน Refer คนไข้ DM,HT ที่มีภาวะแทรกซ้อน  (อ่าน 1952 ครั้ง)

ออฟไลน์ B.nattha

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +7
รายงาน Refer คนไข้ DM,HT ที่มีภาวะแทรกซ้อน
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 08:59:45 AM »
0
เรียน อาจารย์ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน
      เนื่องจากผมได้รับแจ้งให้สร้างรายงาน Refer ผู้ป่วย DM,HT เฉพาะที่ Refer ด้วยภาวะแทรกซ้อน เช่น ตา,ไต,เท้า
ปัญหามันอยู่ที่ว่า ผมได้ join ตาราง Referout กับ Clinicmember แต่ผู้ป่วยบางรายนั้นเป็นทั้ง DM,HT เราจะอ้างอิงอย่างไรให้ทราบว่าผู้ป่วยรายนั้น Refer ด้วยภาวะแทรกซ้อนของ DM หรือ HT (เบื้องต้นผมจับจากคอลัม pdx จากตาราง Referout แต่กลัวจะคลาดเคลื่อน)

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
สวิตตา ชมทอง
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน
รพช.ลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี
Server Master Acer AT350 Series Ram 16 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.27-28
Server Slave Dell PowerEdge T20 Ram 12 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.35-33