ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เครื่อง notebook windows7 ต้องการ export report design ต้องทำอย่างไรครับ  (อ่าน 5393 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ใช้เครื่อง notebook windows7 ต้องการ export report design ต้องทำอย่างไรครับ คือ พอคลิกที่ปุ่ม export แล้วมันขึ้น error ไม่สามารถ export ได้
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
Re: ใช้เครื่อง notebook windows7 ต้องการ export report design ต้องทำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:10:22 AM »
คลิ๊กขาวที่ export แล้วเลือก full contron
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ MR.KRAPONG<>

• Sr. Member
Re: ใช้เครื่อง notebook windows7 ต้องการ export report design ต้องทำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:14:48 AM »
0
ตอนใช้ export ดับเบิ้ลคลิกเข้าใช่ไหมครับ  windows7 ถ้าจะใช้งาน export ต้อง คลิกขวาแล้ว Run as administrator
(รักษาการผู้ดูแลระบบ)เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลแม่แจ่ม
73 หมู่ 4 ต.ช่างเคิ่ง อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่
phone : 053-485099ต่อ133  หรือ 080-1301641
e-mail : nana-natee@hotmail.com,natee.krapong@gmail.com
------------------------------------------------------------------------
server
OS = centos 5.3   ram 4 G   SQL 5.1.39 percona
------------------------------------------------------------------------
ขึ้นระบบ วันที่ 1 มีนาคม 2551
ขึ้นระบบโดยทีมงานคุณวีระวัฒน์ ใจอินผล(พี่เอก)
ตอนนี้กำลังศึกษาครับ ช่วยแนะแนวและแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Guitar-hero

• โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 13:43:07 PM »
0
ขอบคุณครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ B.nattha

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +7
เรียน อาจารย์และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ
             จากรายละเอียดด้านบน ผมพบอาการนี้เช่นกัน แต่ที่สังเกตุได้คือรายงานตัวอื่นๆ Export ได้ปกติหมด(ทดสอบในเวลาเดียวกัน)
แต่ตัวที่ผมออกแบบใหม่ Export ไม่ได้ครับ(รายละเอียดตามภาพ)
รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
สวิตตา ชมทอง
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน
รพช.ลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี
Server Master Acer AT350 Series Ram 16 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.27-28
Server Slave Dell PowerEdge T20 Ram 12 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.35-33

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
เรียน อาจารย์และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ
             จากรายละเอียดด้านบน ผมพบอาการนี้เช่นกัน แต่ที่สังเกตุได้คือรายงานตัวอื่นๆ Export ได้ปกติหมด(ทดสอบในเวลาเดียวกัน)
แต่ตัวที่ผมออกแบบใหม่ Export ไม่ได้ครับ(รายละเอียดตามภาพ)

--------------------------------------------------------------------------

ลองทดสอบ Export ผ่าน เมนู Design Report ของ HOSxP โดยตรงได้ไหมครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เปลี่ยนชื่อรายงานที่   ตาราง reporttemoplate เลือกโมดูลที่จัดเก็บ อาจมีปัญหามาจากการตั้งชื่อรายงานครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17

กำหนดให้ report designer ทำงานด้วย option run as admin
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• **
เรียน อาจารย์ ทุกท่าน
          ผมได้ลองเปลี่ยนชื่อ Report แล้วสามารถส่งออกได้ครับ ไม่ทราบว่ามีกลักเกณฑ์การตั้งชื่ออย่างไร เช่นห้ามเว้นวรรค หรือเปล่า เพราะผมเห็นรายงานหลายๆตัวที่มีการตั้งชื่อผสมกันทั้งภาษาไทย-อังกฤษ-อัขระต่างๆ ก็สามารถส่งออกได้ตามปกติ

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
Server Master Acer AT350 Series Ram 16 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.27-28
Server Slave Dell PowerEdge T20 Ram 12 G CentOS 6.5 Database MySQL Percona 5.5.35-33

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ

แก้ชื่อรายงาน ไม่ให้มีอักขระ  < >  '  "   
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit

• **
ขอขอบคุณอาจารย์ทุกท่านมากๆครับ
 :) ;) :D ;D