ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเปลี่ยนชื่อแพทย์ในหน้าจอบันทึกผลวินิจฉัยครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bosspin

• Newbie
  • *
  • ภูวินท์ ยาหอม นวก.คอมฯ รพร.สระแก้ว
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว
สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวครับ
ชื่อนายภูวินท์ ยาหอมครับ ชื่อเล่นชื่อ บอส เป็นนักวิชาการคอมฯมาใหม่ ของโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้วครับ
แต่ก็ทำงานมาเป็นปีที่ 2 กับ 10 เดือน ได้แล้วครับ  :D  เพิ่งจะมีโอกาสได้เข้ามาในเว็บบอร์ดแห่งนี้วันนี้เองครับ

ตอนนี้ทางศูนย์ได้รับแจ้งมาจากห้องแพทย์แผนไทยว่า มีปัญหาไม่สามารถแก้ไขชื่อแพทย์จากหน้าจอบันทึกผลวินิจฉัยได้ครับ
ซึ่งเห็นว่าเมื่อก่อนเคยปรับแก้ได้ครับ ก็เลยลองทดสอบดู แต่ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ (เว้นแต่กรณีที่ยังไม่มีชื่อแพทย์ขึ้น จะสามารถแก้ไขได้)  ???

จึงได้สอบถามถึงวิธีแก้ปัญหามา ณ ที่นี้ครับ
 :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2015, 14:55:54 PM โดย Bosspin »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว
นายภูวินท์ ยาหอม นักวิชาการคอมพิวเตอร์ใหม่

Master:: HP DL380 G7 RAM 32GB Raid0 CentOS5.5 64Bit Percona 5.5
Slave::IBM X3650  RAM 10GB  Raid0 CentOS5.5 32Bit Percona 5.5
HOSxP,LIS,PACs
ขึ้นระบบโดย BMS เอกพงษ์ ทีม (6 ส.ค.54)
รพท.ขนาด 309+
http://www.skh.moph.go.th

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ทำไมถึงให้แผนไทยใช้หน้านี้ล่ะครับ
น่าจะใช้งานในหน้าจอของแผนไทยเองจะดีกว่านะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)