ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องนำเข้าข้อมูลจากตารางเดียวกันเนื่องจากข้อมูลสูญหาย  (อ่าน 3437 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
เนื่องจากพบว่าในตาราง PERSON และ PERSON_EPI และอื่นๆทีเกี่ยวข้อง ข้อมูลหายครับ(ยังไม่ทราบสาเหตุแต่ต้องแก้ไขก่อน) จึงตรวจสอบพบว่า ใยฐานข้อมูลสำรองมีข้อมูล แต่ในฐานข้อมูลปัจจุบันไม่มีข้อมูล เราจะนำข้อมูลจากฐานสำรอง เข้ามาฐานปัจจุบันได้หรือไม่ครับ โดยที่ข้อมูลในฐานปัจจุบันยังคงอยู่ ขอบคุณครับ(คาดว่าจะแก้ไขในคืนวันพรุ่งนี้ครับ เนื่องจากปิดทำการมีแต่คลินิกนอกเวลาราชการ)
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ Adeno Benzoate

• Sr. Member
  • May You Always Find Happiness in All You Do
  • Respect: 0
    • Langu Hospital
ถ้านำเข้าแบบทับตารางเดิมก็เลือก Restore เฉพาะตารางที่เลือก

แต่ถ้าต้องการคล้ายๆ การ Append เข้าไปโดยข้อมูลไม่ทับกันเนี่ย ... รอผู้รู้ชี้ทางสว่างอีกทีครับ  :P :P :P
https://www.languhospital.com/
https://www.facebook.com/languhos
ขึ้นระบบ 04/11/2552
PowerEdge R440
Processor Intel(R) Xeon(R) Silver 4210R CPU @ 2.40GHz
32GiB System Memory
479GB PERC H730P Adp

ออฟไลน์ bbbas

• ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
เนื่องจากพบว่าในตาราง PERSON และ PERSON_EPI และอื่นๆทีเกี่ยวข้อง ข้อมูลหายครับ(ยังไม่ทราบสาเหตุแต่ต้องแก้ไขก่อน) จึงตรวจสอบพบว่า ใยฐานข้อมูลสำรองมีข้อมูล แต่ในฐานข้อมูลปัจจุบันไม่มีข้อมูล เราจะนำข้อมูลจากฐานสำรอง เข้ามาฐานปัจจุบันได้หรือไม่ครับ โดยที่ข้อมูลในฐานปัจจุบันยังคงอยู่ ขอบคุณครับ(คาดว่าจะแก้ไขในคืนวันพรุ่งนี้ครับ เนื่องจากปิดทำการมีแต่คลินิกนอกเวลาราชการ)
ถ้าฐานข้อมูลสำรองมีข้อมูลก็ save ตารางที่มีข้อมูล มา Append ทับได้ครับ
Master: IBM X3200 M3 Xeon 2.6 Ram 6 G
        HDD 1.5 TB Raid 5 OS : CenOS 6.4 (Final)
Slave : HP Proliant ML150G2 Xeon 3.0 Ram 2 G  
         SCSI HDD 64.35 G Raid 5 OS : CentOS 5.3 
Software :ขึ้นระบบวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 (รับงานต่อ พ.ย. 53 )
               ที่ปรึกษา :อ.SrwooD ADmin รพ.โพธิ์ทอง
 และขอขอบคุณมิตรภาพดี ๆในบอร์ดแห่งนี้กับความช่วยเหลือแบ่งปันครับ.......

ถ้าฐานข้อมูลสำรองมีข้อมูลก็ save ตารางที่มีข้อมูล มา Append ทับได้ครับ
การ append จะทำให้ข้อมูลที่มีอยู่เดิมหายไปหรือไม่อย่างไรครับ และจะมีผลต่อ key หรือ index หรือเปล่าครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
การ append จะทำให้ข้อมูลที่มีอยู่เดิมหายไปหรือไม่อย่างไรครับ และจะมีผลต่อ key หรือ index หรือเปล่าครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
ทำอะไรเกี่ยวกับ Database หรือข้อมูลที่มีความสำคัญ อย่าลืมการ Backup ไว้ก่อนทุกครั้งครับ
เมื่อ backup หรือสำรองข้อมูลเสร็จแล้ว ก็สามารถลองทำดูได้ครับ
หากทำแล้วมีปัญหา สามารถนำข้อมุลเดิมกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ nongnine

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +7
ใช้ตัวสายฟ้า save to cds file ไว้
แล้วนำมา append ต่อท้าย ที่ server ปัจจุบัน เข้าสายฟ้าเช่นกัน
และเปิดตาราง ด้วยสายฟ้า
นำเข้าจาก file ที่ save ไว้
กด append จะเป็นการต่อ
หาก duplicate pk ก็จะฟ้องครับ

ดำเนินการเรียบร้อยแล้วครับ