ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้ GODgimuru รายชื่อผู้ป่วยใน Dischage แต่ไม่ลงโรค  (อ่าน 3778 ครั้ง)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
ลองใช้ดูครับ
เป็นการสร้าง report อย่างง่ายครับ ;)

ผมก็เอาCode ที่ส่งมาให้ผม ทำต่อยอดคับ :D ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 19:02:27 PM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
Re: ฝากให้ GODgimuru
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 19:00:24 PM »
0
ตัวนี้ผมแก้จากของเก่า ปรับนิดเดียว
ลองดูครับใช้ได้หรือไม่  ที่ผมลงอีกบรรทัดเพราะ ไม่มีที่จะลงชื่อ แพทย์แล้วครับ :D ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ GODgimuru

• Respect: +5
Re: ฝากให้ GODgimuru
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 21:29:46 PM »
0
ตัวนี้ผมแก้จากของเก่า ปรับนิดเดียว
ลองดูครับใช้ได้หรือไม่  ที่ผมลงอีกบรรทัดเพราะ ไม่มีที่จะลงชื่อ แพทย์แล้วครับ :D ;)

ขอบคุณมาก เลย ครับ  ที่ต้องรบกวน อ.กิจ

อาจเป็นประโยชน์แก่หลายๆ รพ ที่เวชระเบียนจะได้ ตรวจว่า มี รายใด ไม่ได้ลงรหัสได้ไปเร่ง แพทย์ให้ทำการสรุปแฟ้มอีกทีนะครับ

ส่วน โค้ดสองอันนี้  อันบนจำไม่ได้ผมไปโหลดมาของท่านใด แต่ อันล่าง ถ้า จำไม่ผิด ของ อ.อ๊อดนะครับ ชอบมากเลย มีรายละเอียด ยิบ เลยครับ ขอบคุณ  อ. ทุกท่านในบอร์ดนี้ที่ ช่วยเหลือละ แบ่งปั่นกันนะครับ สุดยอด เลย ครับ  ขอบคุณ อ.กิจมากๆ ขอให้ รวยๆ นะครับมีเมียเยอะๆนะครับ  ;D ;D
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2