ผู้เขียน หัวข้อ: ขำๆอยากได้สติ๊กเกอร์ยาเลือกภาษาได้  (อ่าน 2578 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กดำรำพัน ?

• Jr. Member
  • **
  • รักจะช่วยสังคมแม้ต้องอยู่ข้างหลังสุดก็ตาม
  • Respect: 0
    • http://www.pongnamron.thaiddns.com:801
ขำๆอยากได้สติ๊กเกอร์ยาเลือกภาษาได้
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 15:43:03 PM »
0
ขำ ๆ กันนะครับ  ;D โรงพยาบาลผมเป็นโรงพยาบาลชายแดนฝั่งกัมพูชา แรงงานต่างชาติมาใช้บริการเยอะมาก  :)

มีน้องเภสัชฯบรรจุใหม่(ช่างคิด น่าชื่นชมมาก) ถามผมตอนเดินไปนั่งเล่นที่ห้องจ่ายยาว่า

"พี่ครับ HOSxP นี่เลือกภาษาที่จะพิมพ์ลงบนสติ๊กเกอร์ยาได้ไหมครับ ผมเคยฝึกงานร้านขายยาโปรแกรมเค้าเลือกภาษาได้ด้วยครับ เราจะได้พิมพ์ภาษาเขมร บ้าง อังกฤษบ้างให้เค้าไป"

ผมยืนนิ่งอยู่10  ??? วิแล้วบอกว่า "เออไม่เคยลองแฮะ"   ::)
ใครเคยหรือมีกลวิธีไหน หรือทำยังไงได้บ้าง แบ่งปันกัน ครับ

ขำ ๆ อยู่ตั้งนานไม่เคยคิดน้องมาไม่กี่เดือนคิดซะงั้น
;D
"สงสัย ? เพราะไม่รู้"    "ดูโง่  ก็ไม่อาย"
ลูกจ้างชั้นต่ำ ไม่ยอมก้มหัวให้คนเลว
รพ.โป่งน้ำร้อน ขึ้นระบบ 3 สิงหาคม 2553  ver 3.58.4.20 Percona 5.5.3 CentOS 6.4
server IBM Intel exon ran 8G hdd 500G

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ขำๆอยากได้สติ๊กเกอร์ยาเลือกภาษาได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 16:32:13 PM »
0
มีอยู่แล้วครับ ใส่ได้ 2 ภาษา แล้วแต่เรากำหนดครับ อาจารย์ MN เขียนไว้นานแล้ว ลองสังเกตุที่ตาราง drugusage จะมี field e_name (อะไรทำนองนี้) ทำให้สามารถใส่วิธีใช้ภาษาอังกฤษเข้าไปได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 16:35:27 PM โดย pop_hosxp »
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net