ผู้เขียน หัวข้อ: ลงวินิจฉัยไม่ครับหลักโปรแกรมไม่แจ้งเตือน  (อ่าน 2703 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กดำรำพัน ?

• Jr. Member
  • **
  • รักจะช่วยสังคมแม้ต้องอยู่ข้างหลังสุดก็ตาม
  • Respect: 0
    • http://www.pongnamron.thaiddns.com:801
ที่โรงพยาบาลใช้เวอร์ชั่น 3.54.6.8 มายาวนานใช้ได้ไม่เกิดปัญหาก็ใช้มาเรื่อย ๆ แต่พอดีPCUให้ลงHOSxP-PCUเลยอัพเวอร์ชั่นด้วยเลย อัพเป็น 3.54.9.14 มีปัญหามาสอบถาม คือ
ทำไมเวลาที่ลงรหัสวินิจฉัยไม่ครบ 4 หลักโปรแกรมไม่แจ้งเตือนว่า"ระบุรายละเอียดรหัสไม่ครบ"เหมือนในรูปครับ
หรือมีการเปลี่ยนแปลงอะไรครับ ? รบกวนท่านผู้รู้แจ้งที
(ในภาพตัวอย่างเป็นเวอร์ชั่นเก่ามันแจ้งเตือนนะครับ แต่ในเวอร์ชั่นใหม่ยอมให้ผ่านไปโดยแสดงเป็นPrinciple Diag ไปเลยครับไม่แจ้งเตือนแล้ว อยากให้แจ้งเตือนครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 12:05:22 PM โดย เด็กดำรำพัน ? »
"สงสัย ? เพราะไม่รู้"    "ดูโง่  ก็ไม่อาย"
ลูกจ้างชั้นต่ำ ไม่ยอมก้มหัวให้คนเลว
รพ.โป่งน้ำร้อน ขึ้นระบบ 3 สิงหาคม 2553  ver 3.58.4.20 Percona 5.5.3 CentOS 6.4
server IBM Intel exon ran 8G hdd 500G

ออฟไลน์ Peace

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ลงวินิจฉัยไม่ครับหลักโปรแกรมไม่แจ้งเตือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:52:36 AM »
0
แสดงว่า Dx ที่ลงมีรายละเอียดเพิ่มเติม หรือ ระบุตำแหน่ง
ซึ่งจะมีรายละเอียดย่อยลงไป
สามารถดูหรือเลือกได้ โดยการเคาะ Spacebar จะมีรายละเอียดย่อย
ลองดูครับ
บริษัท Bangkok Medical Software Co.,Ltd.
พลช  กาญจนา (พีซ)
ฝ่าย เจ้าหน้าที่ชำนาญการ เชื่อมต่อระบบ