ผู้เขียน หัวข้อ: จะค้นหารายการยาที่หมอสั่งพิมพ์ผ่านมาแล้วหลายวัน  (อ่าน 2800 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinaga

• Hero Member
  • Respect: 0
มีกรณีที่ว่าหมอคนหนึ่งสั่งพิมพ์รายการยา 2 ครั้ง แล้วคนไข้ได้รับยาไม่ครบ ถ้าต้องการทราบว่าหมอสั่งยาครั้งแรกอะไรบ้างและครั้งที่ 2 อะไรบ้าง พอมีวิธีดูได้ไหมครับ ดูข้อมูลย้อนหลัง 2 - 3 วันครับ
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/

ออฟไลน์ ทานน้ำ

• Full Member
  • ดวงพร ประกาศ(จอย) ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบฺBMS
  • Respect: +1
ระบบผู้ป่วยนอก-->
Patient EMR
แล้วดึง HN ผู้ป่วยที่ต้องการดูข้อมูล
จะมีประวัติยาเดิมอยู่ค่ะ
ลองดูนะคะ
ดวงพร  ประกาศ(จอย)
ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
มีกรณีที่ว่าหมอคนหนึ่งสั่งพิมพ์รายการยา 2 ครั้ง แล้วคนไข้ได้รับยาไม่ครบ ถ้าต้องการทราบว่าหมอสั่งยาครั้งแรกอะไรบ้างและครั้งที่ 2 อะไรบ้าง พอมีวิธีดูได้ไหมครับ ดูข้อมูลย้อนหลัง 2 - 3 วันครับ

ไม่ทราบผู้ป่วยในหรือผู้ป่วยนอก  แล้วจะดูยา  2  ครั้ง  ในกรณีอะไรเหรอครับ  (ผมมีแต่จะดูรายการยา  ว่าสั่งยา  2  ตัวมีใครบ้าง  ยาตัวแรกชื่อว่าอะไร  ) 
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน