ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาโปรแกรม สต๊อกครับ  (อ่าน 3259 ครั้ง)

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
สอบถามปัญหาโปรแกรม สต๊อกครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 16:53:27 PM »
0
จาก รพร.ด่านซ้าย จังหวัดเลย ครับ
หลังจากที่ไปอบรม hosxp สัญจรที่โรงแรมภูคำ จังหวัดเชียงใหม่ ผมได้นำระบบสต๊อกมาทดสอบดูและพบปัญหาที่ต้องการสอบถามดังนี้ครับ

ขั้นตอนการติดตั้ง
1.ได้ run คำสั่งตามไฟล์ Drop และ datadic ตามที่แนะนำไว้
2.copy files INBarcodeOCR.dll และ files Hosxp_stock_new ไปไว้ที่ hosxp
3.ทดสอบการใช้งาน

ปัญหาที่พบมีดังนี้ครับ
1.ที่เมนูข้อมูลพื้นฐาน--->บริษัทผู้ผลิต--->เพิ่มแก้ไขรายการ การลงรายละเอียดบริษัทห้างร้านต่างๆ หากกดเว้นวรรคจะมี pop up ขึ้นมาให้เลือกทุกครั้งทำให้ไม่สามารถเว้นวรรคข้อมูลได้
2.หลังจากลงข้อมูลพื้นฐานครบแล้ว การเพิ่มรายการสินค้าของแต่ละบริษัท ตรงช่อง dose type ไม่มีช่องรายการให้เลือกครับ
3. การออกรายการใบขอซื้อ PR สั่งพิมพ์ยังไม่สามารถพิมพ์ได้
4.ระบบจัดซื้อ พิมพ์ใบสั่งซื้อไม่ได้ครับ
5.สินค้าบางรายการเช่น แผ่น  CDR ผมลงหน่วยเป็น 50x1 แผ่น/แพค เวลาคำนวนในรายการรับ โปรแกรมมันคิดตามจำนวนแพค คือ 280x4 มูลค่ารวม 1120 และเวลาไปดูรายงานวัดสุคงคลัง มูลค่ารวมกลายเป็นจำนวน 200x280 ซึ่งเข้าใจว่าเป็นการคำนวนตามจำนวนแผ่น (แต่ตอนลงรับผมรับเป็นแพคครับ)
6.เมนูรายการสินค้าในคลัง ผมมี 2 คลัง คือคลังยาและคลังพัสดุ คลิกเลือกคลังไหนมันก็แสดงรายการสินค้าเหมือนกันทั้ง 2 คลังครับ

ทำไปทำมาชักงง ๆ ไม่เหมือนตอนที่ทางทีมอาจารย์สาธิตให้ดู ขอทราบแนวทางแก้ไขปัญหา หรือผู้ที่จะติดต่อได้โดยตรงทางมือด้วย ก็จะสะดวกมากครับ

เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: สอบถามปัญหาโปรแกรม สต๊อกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 17:02:13 PM »
0
ติดต่อ Call Center ของสายคุณ หลิน / คุณไกร ได้เลยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
Re: สอบถามปัญหาโปรแกรม สต๊อกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 17:08:57 PM »
0
ขอบคุณครับอาจารย์
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย