ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทดสอบและเปรียบเทียบค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 3651 ครั้ง)

ออฟไลน์ auing

• Full Member
  • Respect: 0
เรื่องมีอยู่ว่า...พยาบาลจำหน่ายผู้ป่วยใน เสร็จแล้วพิมพ์ ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาลค่าใช้จ่ายรวมครั้งแรกออกมาอีกราคาหนึ่งแต่พอวันเวลาผ่านไป   2-3-4-5 อาทิตย์,,เดือน     แจ็คพอตโผล่มาเต็มๆคือการสุ่มตรวจ และพิมพ์ผู้ป่วยที่สุ่มนั้นออกมาเปรียบเทียบราคาค่าใช้จ่ายรวมระหว่างที่พิมพ์ครั้งก่อนและที่พิมพ์ปัจจุบันปรากฏว่า "ยอดค่าใช้จ่ายรวมไม่ตรงกันครับ"  .....เลยอยากจะรบกวนอาจารย์ช่วยทดสอบตัว Report ที่ผมแนบมานี้  ไปลองพิมพ์ดูและเปรียบเทียบค่าใช้จ่่ายที่พิมพ์ออกมาปัจจุบันเปรีัยบเทียบกับราคาค่าใช้จ่ายรวมที่พิมพ์สรุปติดชาร์ตไปแล้วว่าตรงกันหรือเปล่า..???  ((ผมก็งงเหมือนกันครับไม่ได้เป็นทุกคนนะครับแต่เป็นแค่บางคน))  รบกวนอาจารย์ช่วยทดสอบด้วยครับบ..  ขอบคุณครับ
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.

อยากลืมเอาชาร์ตมาเปรียบเทียบราคาด้วยนะครับ.
คลิกขวา...ตามเมนูที่เลือกครับ. 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 11:04:48 AM โดย auing »

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อาจต้องใช้เมนูลงสรุปค่ารักษาใหม่ครับ.ของระบบงานผู้ป่วยใน.....และอาจเพราะมีรายการที่ tempreportเดิม ยังไม่เคลียร์ของ an นั้นใบเก่าครับ..ต้องเคลียร์ก่อน (ถ้าใช้ชุดคำสั่งดึงจาก tempreport ครับ)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

อาจต้องใช้เมนูลงสรุปค่ารักษาใหม่ครับ.ของระบบงานผู้ป่วยใน.....และอาจเพราะมีรายการที่ tempreportเดิม ยังไม่เคลียร์ของ an นั้นใบเก่าครับ..ต้องเคลียร์ก่อน (ถ้าใช้ชุดคำสั่งดึงจาก tempreport ครับ)

ดึงจากเมนูใหนครับ.

select * from tempreport where name=xxxxx  พารามิเตอร์ an นี้ เพื่อไปลบ record ก่อนจะให้ระบบประมวลผลใหม่..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

select * from tempreport where name=xxxxx  พารามิเตอร์ an นี้ เพื่อไปลบ record ก่อนจะให้ระบบประมวลผลใหม่..

ผมลอง ค้นหาและใส่ AN ตาม Code ที่อาจารย์ให้มาก็ไม่พบข้อมูลครับ
ทำไมข้อมูลผู้ป่วยถึงมาอยู่ใน table tempreport  นี้ครับ..  ถ้าเราลบ ข้อมูลผู้ป่วยทั้งหมดทิ้งเหลือแต่ report มันจะมีผลกับข้อมูลตารางอื่นๆ หรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 15:05:03 PM โดย auing »

ผมลอง ค้นหาและใส่ AN ตาม Code ที่อาจารย์ให้มาก็ไม่พบข้อมูลครับ
ทำไมข้อมูลผู้ป่วยถึงมาอยู่ใน table tempreport  นี้ครับ..  ถ้าเราลบ ข้อมูลผู้ป่วยทั้งหมดทิ้งเหลือแต่ report มันจะมีผลกับข้อมูลตารางอื่นๆ หรือเปล่าครับ

ลบเฉพาะรายการที่เราต้องการ เช่น  reportname= an ที่มีปํญหา ประมวลค่ารักษา พิมพ์ใบสรุปรายการค่าใช้จ่ายแล้วไม่ตรงกันครับ..ก็พอ..สำหรับปัญหานี้... 8) 8) 8)