ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง DW ครับ  (อ่าน 4006 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะโหน่ง

• Hero Member
  • Respect: 0
    • สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
เรื่อง DW ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:05:07 AM »
0
ตอนนี้กำลัง จะ ให้ สอ.ใช้ HOSXP PCU แล้ว อยากให้เขาส่งเข้า DW
ครับ ไม่ทราบว่า จะ เริ่มยังไงดี ลอง ทำดู และ ปรับนั้น ๆ นี่ ๆ ดู ตอนนี้
พบว่า ข้อมูลเชิงรับ รับได้ทั้งหมด แต่ เชิงรุก มาค้าง ที่ 99 % ครับ
และ ในส่วนของ การบริหารจัดการฐานข้อมูล ของ DW ใช้ Tool เฉพาะ
หรือ ว่า ใช้ ของ HOSXP ครับ

็ตอนนี้ทดสอบ HOSxP PCU Version 3.52.3.5 ครับ
ส่วน DW ไม่ทราบว่า มี Version ไหนบ้าง แล้วสามารถ
หาข้อมูลได้ที่ไหน ครับ ขอบคุณครับ
สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
้http://www.phrankratai.com
D้W = http://1.179.153.246:99

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่อง DW ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 17:15:10 PM »
0
ตอนนี้กำลัง จะ ให้ สอ.ใช้ HOSXP PCU แล้ว อยากให้เขาส่งเข้า DW
ครับ ไม่ทราบว่า จะ เริ่มยังไงดี ลอง ทำดู และ ปรับนั้น ๆ นี่ ๆ ดู ตอนนี้
พบว่า ข้อมูลเชิงรับ รับได้ทั้งหมด แต่ เชิงรุก มาค้าง ที่ 99 % ครับ
และ ในส่วนของ การบริหารจัดการฐานข้อมูล ของ DW ใช้ Tool เฉพาะ

็ตอนนี้ทดสอบ HOSxP PCU Version 3.52.3.5 ครับ
ส่วน DW ไม่ทราบว่า มี Version ไหนบ้าง แล้วสามารถ
หาข้อมูลได้ที่ไหน ครับ ขอบคุณครับ

ต้องส่งรูปมาให้ดูครับ

แต่คิดว่า โครงสร้างที่  DW ไม่ update ตาม hosxp_pcu

DW ต้องปรับปรุ่งฐานข้อมูลเองครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
Re: เรื่อง DW ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 19:29:40 PM »
0

ต้องส่งรูปมาให้ดูครับ

แต่คิดว่า โครงสร้างที่  DW ไม่ update ตาม hosxp_pcu

DW ต้องปรับปรุ่งฐานข้อมูลเองครับ

งงเหมือนกัน
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11