ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาในการ Dowloade Version ใหม่มาใช้ครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครั  (อ่าน 5262 ครั้ง)

anivat

• บุคคลทั่วไป
ดังรูปภาพ เวลาดาว์โหลดเสร็จ พอคลิ๊กก็เกิดดังภาพครับ

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
ลองเปลี่ยน link โหลดใหม่ครับ แนะนำของ ยุโรปครับ เอเชียมีปัญหาบ่อย ๆ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

doramon

ใช้เน็ต  ดาวเทียมหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ อาจจะต้องใช้แบบ 56k  สายโทรศัพท์แทนครับ
 ;D ;D

anivat

ใช้ของ IP star อินเตอร์เน็ต ดาวเทียมครับ ที่ 256/128 ครับ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ แล้วดาวเทียมมันเกี่ยวข้องกับการดาว์โหลดยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ จะได้เข้าใจอย่างถูกวิธีครับ

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่ปัญหาจากการใช้ IPStar download ที่พบบ่อยๆ ก็คือ ไฟล์ที่ download มาจะไม่เหมือนกับต้นฉบับครับ ทำให้ file เสีย เป็นกับ file ที่มีขนาดใหญ่ๆ เข้าใจว่าเกิดจากวิธีการตรวจสอบข้อมูลหรือการ check sum ข้อมูล ในระหว่างการรับส่งข้อมูลไม่ค่อยดีครับ  (ใช้งาน Internet ผ่าน GPRS ก็พบปัญหานี้เช่นกันครับ)  แต่หากใช้วิธีการ download ผ่าน Torrent หรือ P2P จะไม่ค่อยพบ Error นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2006, 20:45:55 PM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
ใช่แล้วครับ อาจารย์ เมื่อก่อนผมเคยใช้ ip star ตอนนี้ผมยกเลิกไปแล้ว หันมาใช้ adsl 1 เมก แทนครับดีมากๆๆ เลย
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

ออฟไลน์ มะโหน่ง

• สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
ยืนยันอีกคนหนึ่งครับ ว่า Net ipstar มันห่วยมาก ณ ตอนนี้นะครับ Download File ขนาดเกิน 2 MB 80 % จะเสียครับ แต่ถ้าหากเป็นพวก p2p อย่างที่อาจารย์บอก จะไม่ค่อยเสีย ครับ ส่วน ณ ปัจจุบัน ก็ดันมาหลุดบ่อย อีก ที่ โรงพยาบาลใช้ ipstar อยู่ครับ เพราะว่าเป็นพื้นที่ปลอด ADSL ครับ  :'(
สสอ.พรานกระต่าย กำแพงเพชร
้http://www.phrankratai.com
D้W = http://1.179.153.246:99