ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อโปรแกรมที่จะมีปัญหากับ Windows Vista SP1  (อ่าน 3668 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
รายชื่อโปรแกรมที่จะมีปัญหากับ Windows Vista SP1
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 23:33:02 PM »
0
          สมาชิกคนไหนที่ใช้ Windows Vista อยู่ MS เตรียมจะให้เปิดดาวน์โหลด SP1 เร็ว ๆ นี้ครับ แต่ก่อนจะอัพเดท มาตรวจสอบโปรแกรมที่จะมีปัญหากับ vista ครับที่ http://support.microsoft.com/kb/935796 แต่ผมเองก็เซ็งเหมือนกันที่ได้รับข่าวนี้ เพราะในบรรดาโปรแกรมที่จะมีปัญหา จริง ๆ ก็ไม่มีไม่กี่ตัวครับ แต่โปรแกรมประจำเครื่องของผมก็โดนเข้าไปด้วย ....

และก็ข่าวร้ายอีกอย่าง คือ ใครที่ใช้ Vista ของปลอมที่อาศัย time stop หรือ soft mod ก็เตรียมหาวิธีใหม่นะครับ เพราะ SP1 นี้ทาง MS เขาหาทางแก้ไว้แล้ว .... แต่เห็นว่าทางเดียวที่เหลืออยู่ว่ายังใช้ได้ดีคือ bios mod แต่ก็เป็นวิธีที่เสี่ยงต่อความเสียหายของเครื่องเหมือนกันครับ  แต่สรุปแล้วซื้อของแท้ดีที่สุดครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รายชื่อโปรแกรมที่จะมีปัญหากับ Windows Vista SP1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 12:25:09 PM »
0
โชคดี ใช้  ของแท้  มาพร้อม notebook