ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง การรับ LAB จากระบบ hosxp เข้าระบบ LIS ช้ากว่าปกติ  (อ่าน 1445 ครั้ง)

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
  • Respect: 0
ถึงเจ้าหน้าที่ ผู้เกี่ยวข้องของ BMS Hosxp
ทางผู้ใช้งาน เกี่ยวกับรระบบ LIS ของบริษัท SYSMEX (HCLAB)  เจอปัญหาว่า
- การรับLAB จาก Hosxp เข้าระบบ LIS ใช้เวลานานกว่าปกติ
และทางระบ LIS ได้ตรวจสอบแล้วบอกว่าให้ทาง Hosxp ต้องเข้ามาตรวจสอบระบบ  link กับ hosxp  ด้วยครับ
เจอปัญหาเรื่องเวลาไม่ตรงกัน ทัง 2 ระบบ พอแก้ไขเวลาตรงกันก็ยังเป็นอยู่ครับ
ขอบคุณมากครับ
0972971627 คุณดวงสมร

โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

ออฟไลน์ pp321

• Full Member
ทางบริษัทจะติดต่อกลับ เพื่อหาสาเหตุและแก้ไขให้นะครับ
BMS LIS Gateway

ออฟไลน์ pp321

• Full Member
เพิ่มเติมการตรวจสอบปัญหานะครับ
หลังจากที่ Remote ตรวจสอบการทำงาน การที่ข้อมูลที่ล่าช้า เกิดจากการทำงาน
ของฝั่ง LIS  ครับ ตอนนี้ ทาง LIS กำลังส่วนที่ทำให้ ช้าอยู่ครับ
BMS LIS Gateway